ถามเพื่อนๆ หน่อย จะ เช่า กะ thaifasthostดีปะ

เพื่อนๆว่าไงอะ :rolleyes:

ถ้าคิดว่าตัวเองตัดสินใจดีแล้ว ก็เช่าไปเถอะครับ

ส่วนผม ไม่ขอออกความเห็น เพราะมีอคติกับ thaifast* เป็นการส่วนตัว

เวลาผมจะเช่าโฮสที่ไหนก็ตาม ผมจะไม่ถามใครหรอกครับ ว่าดีหรือไม่ดี

เพราะคำตอบที่ได้…มันไม่ตรงใจเราอยู่ดี

ตัดสินใจเองเถอะครับ ไม่ยากหรอก

แนะนำ เอาความต้องการใช้งาน+เงินในกระเป๋าเป็นตัวช่วย

จะทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นครับ

ส่วนเรื่องดีไม่ดี คุณเป็นคนตัดสินเองหลังจากได้ใช้แล้ว

:slight_smile:

แอบ promote หรือเปล่าครับ
สั้นจัง

ใครจะพอแนะนำได้มั่งอะครับ ว่าที่ไหน ดี นี่ก็เล็งๆ ไว้หลายที่ เอาแบบ Database ไม่มีปัญหาอะครับ เพราะ กลัว มีเพื่อนคนนึง เคยเช่า Hosting แล้ว ล่มทุกวัน ถามมันบอก เวบเป็นไร
มัน บอกถาม hosting ๆ บอกโหลด หนัก กำแล้วโหลด หนัก ควรทำไงอะ
ก็ ให้ลบ Code ออก บ้าง เง้อ แล้ว งี้ ผม มีCodeเยอะ ๆคนโหลดเยอะ ทำไงอะ ครับ

ใครพอช่วยได้มั่ง เอาแบบ นิ่งๆ อะครับ พวกที่ แบบเอะอะล่ม เอะอะลม เราเองก็กลัวดิครับ
พอคนเริ่มติด ดันมาร่วงงี้คนหนี หมดไม่ได้สร้างกันง่ายๆ นะ

เพื่อนๆ ว่าไง มั่งครับ

แบบนี้มั้ยครับ…

ถ้าคุณทำเว็บที่มีคนเข้าเยอะ และมีให้ดาวน์โหลดด้วย

ก็ให้ดูโฮสที่มี Data transfer เยอะๆ หน่อย ซัก 10 GB ต่อเดือน

ส่วนพื้นที่นั้น ก็ให้ดูว่าข้อมูลเราเยอะแค่ไหน

และดูเผื่ออนาคตด้วยว่า จะมีข้อมูลเพิ่มมามากแค่ไหน

เริ่มแรก เนื้อที่ซัก 100-150 mb น่าจะพอใช้

เลือกเซฟเวอร์ที่ตั้งในไทย จะทำให้เข้าเว็บได้เร็ว กรณีที่กลุ่มคนเข้าเว็บเป็นคนไทย

ส่วนเรื่องค่าเช่านั้นก็ให้ดูว่าคุณพร้อมที่จะ จ่ายเป็นรายเดือน หรือรายปี

ความน่าเชื่อถือ ให้ดูที่เป็น หจก หรือ บจ

ก็ประมาณนี้ครับ…

อ้อ Data transfer แนะนำให้เลือกที่มีกำหนดตายตัวเลยจะดีที่สุดนะครับ

เพราะอันที่บอก Unlimited นั้นส่วนใหญ่ จะโม้

ขอให้โชคดีครับ…

ปล.ผู้ให้บริการหาจากในนี้ก็ได้ครับ มีเยอะ :lol:

เพื่อนๆว่าไงอะ :rolleyes:

ดีค่ะ สมัครไปเลยค่ะ ไม่ต้องคิดมาก :angel:

เช่า ไปเลยครับ…เอาแบบรายเดือนก็ได้ถ้า ไม่มั่นใจ…

แบบนี้มั้ยครับ…

ถ้าคุณทำเว็บที่มีคนเข้าเยอะ และมีให้ดาวน์โหลดด้วย

ก็ให้ดูโฮสที่มี Data transfer เยอะๆ หน่อย ซัก 10 GB ต่อเดือน

ส่วนพื้นที่นั้น ก็ให้ดูว่าข้อมูลเราเยอะแค่ไหน

และดูเผื่ออนาคตด้วยว่า จะมีข้อมูลเพิ่มมามากแค่ไหน

เริ่มแรก เนื้อที่ซัก 100-150 mb น่าจะพอใช้

เลือกเซฟเวอร์ที่ตั้งในไทย จะทำให้เข้าเว็บได้เร็ว กรณีที่กลุ่มคนเข้าเว็บเป็นคนไทย

ส่วนเรื่องค่าเช่านั้นก็ให้ดูว่าคุณพร้อมที่จะ จ่ายเป็นรายเดือน หรือรายปี

ความน่าเชื่อถือ ให้ดูที่เป็น หจก หรือ บจ

ก็ประมาณนี้ครับ…

อ้อ Data transfer แนะนำให้เลือกที่มีกำหนดตายตัวเลยจะดีที่สุดนะครับ

เพราะอันที่บอก Unlimited นั้นส่วนใหญ่ จะโม้

ขอให้โชคดีครับ…

ปล.ผู้ให้บริการหาจากในนี้ก็ได้ครับ มีเยอะ :lol:

ครบถ้วนดี ชอบ

เพื่อนๆมี ในนี้ใครทำอยู่ มีเสนอ Pacage จ้าบๆ ให้มั่งปะ

เพื่อนๆมี ในนี้ใครทำอยู่ มีเสนอ Pacage จ้าบๆ ให้มั่งปะ

แนะนำให้โพสถามที่หมวด Web Hosting Special Offers & Requests นะครับ
http://www.thaihosttalk.com/index.php?showforum=28

โพสถามในหมวดนี้ ผู้ให้บริการคงไม่ค่อยกล้าตอบหรอกครับ เพราะผิดหมวดไปหน่อย

:lol:

:ph34r: ผมว่าทุกที่มันก็ดี เหมือน ๆ กันนะ อยู่เมืองไทย เหมือนกัน ใช้ ระบบปฎิบัติการเหมือนกัน ใช้ softword เหมือนกัน หรือคล้ายกัน ราคาก็ใกล้เคียงกัน ต่างกันแต่ต้องการเจรจา การบริการมากกว่า นะลองถามคนที่เคยใช้โดยไปดูในส่วนของ ลูกค้าที่ใช้บริการอยู่กับเขา มีเว็บไหนบ้าง แล้วโทรสุ่มถาม ซัก 4-5 แห่ง ก็น่าจะรู้คำตอบ :wavey:

ตอบตอนนี้ไม่รู้ว่าใช้ไปอะยัง

เคยใช้ที่ thaifast นี่ล่ะ ตอนแรกช้ามาก โทรหาเค้าทุกวัน นับแต่ใช้บริการ

เค้าก็พยายามปรับให้นะ ผ่านไปเกือบเดือน เว็บก็ใช้ได้เร็วดี เริ่มพอใจได้ 3 วัน คราวนี้เว็บล่ม วันละ 1 ชั่วโมง ทุกวันประมาณ 4-5 วันติดกัน ก็ยังโทรไปทุกวันเหมือนดิม

สุดท้าย คราวนี้ล่มถาวร บอกว่าจะขอเวลา 1 วันจะแก้ได้ ผ่านไป 3-4 วัน (ก็โทรไปตามทุกวันวันละหลายๆครั้งเหมือนเดิม) สุดท้ายบอกว่า harddisk เสีย ข้อมูลหายเกลี้ยง ข้อมูลสมาชิก ข้อมูลที่ update เว็บเป็นเวลา เดือนกว่าๆ ตลอดเวลาที่ใช้งานที่ thaifast สถิติต่างๆที่รวบรวมไว้

แต่ด้วยความรับผิดชอบ เค้ายินดีคืนเงินให้ทั้งหมด (มันชดเชยกับข้อมูลได้ไม๊เนี่ย) เงินแค่นั้นไม่อยากได้เฟ้ย อยากได้ข้อมูลมากกว่า

แทบร้องไห้ มานั่งหาข้อมูลใหม่ อุตส่าห์อดหลับอดนอนเขียน

เห็นใจในความพยายามแก้ปัญหาให้ลูกค้า แต่ทำไมไม่มีการ backup ก็ม่ายรู้ ไหนบอกว่า backup ให้ทุกสัปดาห์ (หรือทุกวัน ลืมไปละ)

เป็นหนึ่งประสบการ์จริงที่เจอครับ ลองดูละกัน ใช้แล้วเป็นไงก็มาเล่าให้ฟังบ้างนะ บางทีเค้าอาจจะปรับปรุงแล้วก็ได้