น่ารำคาญพวกโฆษนา Spam Mail จริงๆ เลย

เมล์ผมก็เป็นเมล์นึงที่ได้รับโฆษณา ขาย List Email กว่าล้านฉบับ
ว่าจะติดระบบ Confirm ว่าอีเมล์นั้นผู้ส่งมาจริง แต่ก็จะสร้างความรำคาญให้กับ ผู้ที่ติดต่อเข้ามาเรื่องงานอีก
ที่ต้องยืนยันก่อนว่าเมล์นั้นไม่ได้ Spam เข้ามา อีเมล์ถึงจะถูกส่งให้เราจริง

เห่อ น่าเศร้าใจ ที่มีผู้ให้ความสนใจเข้าไปขอใช้บริการก็เยอะอยู่
ผมยังเคยคิดเลยว่า อยาก Spam เพราะ เข้าถึงกลุ่มคนเยอะดี
แต่มานั่งๆ คิดเสียชื่อ ป่าวๆ มันดูเป็นการไม่ดีเอาซะเลย

จนวันนี้ผมโทรเข้าไปหา สอง รายที่ ขาย list อีเมล์ ขอให้เขาเอา เมล์ผมออก จากการขาย list ของเรา
รายหนึ่งเขาก็ ขอโทษ ด้วยดีและก็เอาออกให้
รายหนึ้ง ไม่สนใจ กดตัดสายผมอีก ดีแท้ๆ จนผม ส่ง sms เข้าไปเตือน
เขาก็ส่งกลับมา ว่าเอาออกให้ก็ได้

เซง

นั่นซิ ไอ้พวกขายโปรแกรม ขาย list ใจมันทำด้วยไร

[quote author=eTrader link=topic=3916.msg30585#msg30585 date=1155667904]
นั่นซิ ไอ้พวกขายโปรแกรม ขาย list ใจมันทำด้วยไร

รำคาญ “ป้านิภา” ด้วย

เจอบ้างเหมือนกัน แต่ก็พยายามป้องกันสุดขีด ในเว็บ ผมจะใส่อีเมล์เป็นภาพแทนลิงค์ ไม่งั้นรับสแปมเมล์อื้อแน่ๆ

ในเว็บ ผมจะใส่อีเมล์เป็นภาพแทนลิงค์

Good idea

งั้นต้องนี่เลยครับ

[quote author=iLvBeginner link=topic=3916.msg30676#msg30676 date=1155740911]
งั้นต้องนี่เลยครับ

ประทับใจมากค่ะ มีดีก็เอามาแจกกัน น่ารักทุกคนเลย

เจ๋ง ดี VV THX ขอบคุณครับ
ว่าไปน่าจะ ทำเป็นเมล์เราได้ด้วยเนอะ

อ้ากกก

แจ่มครับ

+1 ไปเลยสำหรับของดีครับ