บอร์ด smf โดนไวรัสแล้วใช่ไหมครับ

ขอสอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ ผมสงสัยว่าเว็บบอร์ดที่ผมทำด้วย smf จะโดน script แต่ผมก็แต่ไม่แน่เท่าไหร่ เลยอยากจะมาขอคำยืนยันและก็ขอความช่วยเหลือหน่อยครับต้องแก้ยังไงที่ไฟล์ไหน เพราะผมไม่เก่งแค่ลงเว็บบอร์ดได้แต่ไล่ดูโค๊ดไม่เป็นครับ
ผมลองเปรียบเทียบกับเว็บนี้มันต่างกันอย่างในภาพน่ะครับ เคยอ่านเจอในบอร์ดนี้แต่ไม่รู้ว่าเป็น script iframe หรือเปล่า

อัพโหลด folder Themes เข้าไปใหม่ครับ

คงไม่ได้โดนหรอกครับ อาจจะไปแก้ธีมแล้ว คนแก้พลาดเองเสียมากกว่า…

อ๋อ ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะลองอัพโฟลเดอร์ธีมใหม่เข้าไป อ้อ แล้วถ้าไม่สามารถอัพธีมใหม่พอมีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ ต้องไปแก้ไขที่ธีมใด พอดีว่าอยู่บ้านนอกครับ เน็ตช้าเป็นเต่าเลยครับ กลัวว่าอัพใหม่แล้วจะไม่สมบูรณ์จะลามไปกันใหญ่น่ะครับ

ไม่หรอก คุณ view source ของ tht กะดูใน file code มันก็ต่างกันสิครับ

[quote author=iCafe™ link=topic=23847.msg227627#msg227627 date=1256830228]
ไม่หรอก คุณ view source ของ tht กะดูใน file code มันก็ต่างกันสิครับ
[/quote]อ้าว งง แล้วที่ถูกมันต้องเป็นยังไงครับ มันไม่เหมือนกันหรอกเหรอ

view source ที่เปิดผ่านเว็บ กับ ใน ftp มันคนละอย่างกันนะครับ
php มันจะผ่านการประมวลผลก่อนถึงออกมาเป็น html ธรรมดาไม่มีตัวแปรและชุดคำสั่ง php ใดๆ

ทำไมของคนอื่นจะคล้าย ๆ กันครับ เช่น ตัวอย่างครับ เวลาเอาเม้าส์ไปชี้ที่คำว่า register

ถ้า วิวดูโค้ด html ก็สังเกตุ iframe ที่ัมีลิงค์แปลกๆ โดยมากจะเป็นลิงค์ต่างประเทศ
หรือ java script ที่มันเข้ารหัสครับ พวกนี้น่าสงสัยเข้าข่ายครับ

theme มีปัญหารึปเล่า?

งั้นเดี๋ยวจะพยายามอัพใหม่ครับ ที่มาถามที่นี่แทนที่จะถามบอร์ดนี้

ไม่น่าใช่ iframe ครับ - -’

ไม่ใช่แน่นอนครับ
:unsure:

พอเข้าใจแล้วครับ ปัญหาคือเวลาเ้อาเมาส์ไปชี้ที่ register แล้ว เว็บอื่นๆจะขึ้น url มา (ดูที่ status bar) แต่เว็บคุณกลับขึ้น เป็นโค๊ด php ใช่ไหม
ปัญหาน่าจะเกิดจากตัวแปรของ php ไม่ทำงาน