ไม่ทราบว่า ต้อง set DNS อย่างไร เพื่อใช้ Google Sites แบบไม่ต้องมี WWW ครับ

สวัสดีครับ พอดี ว่าช่วงนี้ ใช้งาน Google Sites อยู่ครับ เพราะมันทำเว็บสวย ๆ ได้ง่ายดี
และอีกอย่างคือ มันแถมฟรี และเปิดใช้งานได้สะดวกจาก name.com เลย

แต่พอดี มีข้อสงสัยอย่างหนึ่งครับ คือโดเมนของเราที่ใช้ Google Sites เนี่ย มันจะต้องเข้าแบบมี www ก่อนเท่านั้น

ถ้าไม่มี www จะ ขึ้น error แบบเข้าเว็บไซต์ไม่ได้เลยครับ ซึ่งดูไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่

ลองเข้าไป งม ๆ ในส่วย DNS Management แล้วไปต่อไม่ถูกครับ

ไม่ทราบว่าต้องเพิ่ม CNAME

name.com ทำไม่ได้ครับ แต่ถ้า directi ก้อใช้ forward non-www เข้า www เอา

ขอบคุณมากครับ อย่างนี้ถ้าคน ยิง link เข้าหาโดเมนเรา แบบ ไม่มี www เราก็คงไม่ได้ seo score

[quote author=tinnoi link=topic=25308.msg241154#msg241154 date=1263302738]
ขอบคุณมากครับ อย่างนี้ถ้าคน ยิง link เข้าหาโดเมนเรา แบบ ไม่มี www เราก็คงไม่ได้ seo score

ถ้าใช้ google sites แล้วทำ domain forward ต่อได้อีกด้วยหรือครับ

.htaccess ช่วยได้