หาเครื่อง Server ใช้งาน (Band เท่ากัน)

สวัสดีครับเพื่อนๆ THT ซื้อนะครับ
อยากได้เครื่อง Server ตัวหนึ่ง ครับ ผมลองไล่ดู น่าจะเป็น Dell & HP แต่ใครมีแบรนอื่นก็แนะนำได้นะครับ
CPU - E3-1240V3 4/8 3.4 GHZ
RAM - 32GB
HDD - 1TB,2TB อยางละตัวครับ หรือ 2TB,2TB เลยก็ได้ครับ [B]SATA III
[/B]Appcation : ESXi 2 Guest นะครับ เพื่อใครอยากแนะนำด้วย ><"

ไงฝากเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้แนะนำหน่อยนะครับ หรือเสนอราคาเข้ามาก็ได้นครับ ลองคำนวณตัวเลขให้ก็ได้ครับ
หากใครมีทุกแบรนเลย ลองเขียนเข้ามาให้หน่อยนะครับ อยากรู้ราคาเหมือนกัน แหะๆๆ

ขอบคุณเพื่อนๆ และพี่ๆ ที่นี้มั๊กๆ ครับ

R210 II ฮ่ะ

Supermicro ครับ :slight_smile:

ประกันแรม lifetime มี ipmi 2.0 kvm/ip มาให้พร้อม

hdd ก็เลือกได้นะครับ จะเอาแบบ dell, hp ที่เป็น 2x internal หรือจะเอาแบบ 4x hotswap drive ครับ

ห้าๆๆ สงสัยกับตัวเองเหมือนกันครับ R210II หรือ HP320e
ทาง HP ได้ HDD Sata3 ด้วย ^ ^
ส่วนตัวเคยเจอกับประกัน HP 1 ครั้งไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ห้าๆๆ

แล้วพวกประกันเป็นไงบ้างเหอครับ ไว้ใจได้ไหมอ่า ห้าๆๆๆ ผมละห่วงประกันหลังการขายจริงๆ แต่ใจก็ไม่ได้อยากเจอนะ ห้าๆๆ :026::026:

มีประกัน NBD 5x8 ครับ ของมี Stock ตลอดเวลาจ้า

โทรเคลมประกันที่ บ.ผมได้เลยครับ

PM ราคามาส่องหนอ่ยสิครับ ขอบคุณมากครับ

check PM ครับ :slight_smile:

PM ไปแล้วครับ :875328cc:

เสนอ HP ครับ

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆ ท่านมากครับ