ต้องการวาง server 2u วางที่ไหน แรงๆเสนอราคามาหน่อยครับ ขอคอนฟิคเก่งๆ แก้ปัญหาเป็นครั้งๆได้

จะวาง 2u ขอวางที่ แบรนด์วิท เสถียร เร็วๆ แรงๆ
ต้อง config os,sucurity ให้ทุกอย่าง
ต้องสามารถเขียน script ป้องกัน ไม่ให้ ftp,ssh จากต่างประเทศได้ **** ซีเรียส
และสามารถ config ฐานข้อมูลเก่ง เร็ว แรง sql ฐานข้อมูลใหญ่ครับ *** ซีเรียส
สามารถ config ให้ดึงข้อมูลจากฐานข้อมูลได้เร็ว *** ซีเรียสครับ
สามารถ เซ็ท hardware raid ให้ hdd2 backup hdd1 ทั้งหมด หรือเซ็ต raid ที่รักษาฐานข้อมูล backup ได้อย่างสมบูรณ์

สามารถแก้ปัญหาได้ เวลา server พัง หรือโดน hack โดนโจมตี สามารถดูแลให้ภายใน 12 ชม ครับ

เสนอราคาค่าวางมาหน่อยครับ

ขอบพระคุณครับ

pm และเมล์มาที่ mekmoek@gmail.com

มีพื้นที่วางให้อย่างเดียว แต่ config ให้ไม่เป็น :154218d4:

เดือนละ 15,000 บาท ไม่รวมค่าโคโล จัดให้ได้ตามที่บอกทุกอย่าง

เดือนละ 25k ครับ ลากสาย gbps ให้ต่างหากเลย ลง OS เป็น Linux นะครับ config firewall ให้ในระดับป้องกันทุกพอร์ต โดยอาจจะต้องลิสต์รายการ port ที่ต้องใช้มาครับ

ฐานข้อมูลเป็นตัวไหนครับ ถ้า mysql สบายๆ ครับ ถนัดอยู่แล้ว ถ้าปรับเปลี่ยน engine อะไรเพิ่มเติมได้ด้วย จะสามารถ tuning ได้เป็นพิเศษครับ

เซ็ตระบบ backup ให้ได้ครับ แต่ในกรณีนี้ผมว่านอกจาก raid แล้ว ระบบ backup น่าจะแยกเครื่องน่าจะดีกว่าครับ สนใจวางเพิ่มด้วย มีราคาพิเศษให้ครับ

สนใจ หลังไมค์มาคุยรายละเอียดเพิ่มเติมได้ครับ

ปล.ซีเรียสมากครับ ไม่ทราบว่าคุณมีงบเท่าไหร่ครับ? ถ้างบสูงๆ ผมก็บริการให้แบบซีเรียสมากๆ ครับผม ^^

เห็นกระทู้ ซีเรียสมากเลย อันนี้ต้องการระดับไหนครับ มี Admin Tier 1,2,3 หรือเป็นบริษัทเข้าไป Outsource
ต้องมี SLA กี่ % / ต้องทำสัญญาด้วยไหมครับ / ต้องมี RTO,RPO ด้วยไหมครับว่ากี่ชั่้วโมง กี่นาที

จะได้เสนอให้ถูกครับ :slight_smile:

PM ไปแล้วครับ

บรรทัดแรกสุด คือ requirement สำหรับ colo ครับ
บรรทัดต่อๆมา ต้องจ้าง admin ดูแลแล้วแหละครับ ไม่มี colo เจ้าใหนเขาทำให้ครับถ้าไม่จ้างทำเพิ่ม อย่างมากก็ติดตั้งระบบ+config แบบพื้นฐาน ให้ในครั้งแรกแค่นั้น

ปล. raid 1 มันไม่ได้ช่วยรักษา backup นะครับ มันแค่ป้องกัน hdd เสีย 1 ลูกเท่านั้น หาก hdd ไม่ได้เสียแต่ file system เกิดมีปัญหา ข้อมูลมันก็เสียไปพร้อมๆกันทั้ง 2 ลูก

ความต้องการที่ท่านต้องการ ทางเราสามารถทำได้

[B]โดยรายเดือนอยู่ที่ [SIZE=6][COLOR=#ff0000]35K[/COLOR][/SIZE] พร้อมค่า Colo + IPS
[/B]
โดยแยกตั้งแต่ Network ใน IDC และป้องจาก Router

Bandwidth Domestic 1GB By CAT THIX
Bandwidth Inter 2Mbps (การันตี)

และ Config ในตัวเครื่องสามารถทำให้ได้ แต่ในเคสนี้ ยังไม่รวม SLA ครับ

สนใจ PM มาได้ครับ

ค่อนข้างสบายใจที่เห็นผู้เสนอบริการใน THT พิจารณารายละเอียดก่อนการเสนอราคาครับ กรณีนี้เป็นกรณีพิเศษมากกว่าการวางเครื่อง และบริการดูแลระบบเป็นบริการที่ต้องใช้ความรู้ความชำนาญ และประสบการณ์ และความรับผิดชอบที่สูงมาก

และดีใจที่หลายๆ ท่านเขียนไว้ว่า ถ้า SLA ก็ต้องตกลงกันเพิ่มเติม เพราะ SLA ปกติ ถ้าทำไม่ได้ ก็จะมีค่าปรับ เหมือนกับการซื้อประกัน ย่อมต้องจ่ายเบี้ยประกัน

อุตสาหกรรมการให้บริการนี้ในประเทศเราจะพัฒนาไปได้ ด้วยความรู้ความเข้าใจแบบนี้ น่าดีใจมากๆ ครับ :beautifu2:

PM ไปแล้วครับ :875328cc: