SEO google.co.th คำว่า "Hosting" ทำไมมันแกว่งขึ้นลง บ่อย

มันมีการแข่งขันสูง หรือ สลับกันใช้วิทยายุทธ์ขั้นสูงหรือยังไงครับ บางคนสัปดาห์ก่อนอยู่ที่ 1 วันนี้อยู่หน้า 3

หรือผมคิดมากไปเอง

ล่าสุดก็ เมื่อวานเช้า webindex.sanook.com / web hosting ติดหน้าแรก วันนี้ไปอยู่หน้าสอง

ท่านใดมีวรยุทธ์ลึกล้ำ จะดำ จะเทา จะขาว มาช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ

นู๋ไม่ยู้ คีย์เมพเกิน

><

ไปเอาปืนจ่อหัวพี่ goo แล้วบังคับ index ตลอด (ฮานะ)

แกว่งหลาย keyword ครับ

ช่วงนี้ update บ่อยด้วยครับ

วันก่อนผม sign in google account อยู่ แล้วลอง search ดูมาอยู่หน้า 1 อันแรก ผมตกใจแทบช๊อก ดูไปดูมาฝากเพื่อนดูด้วย กลับกลายไม่เป็นอย่างที่เห็น ช๊อกอีกรอบ T_T

หา link ยัดเข้าเยอะๆ รับรองไม่ dance มากครับ

อันนั้นเป็นฟังก์ ของ g account ครับ

เคยตกใจเหมือนกัน

แต่เลือกอันดับได้ด้วย เอิ๊กๆ

hosting ตรงๆแบบนี้ผมก็ไม่ติดเหมือนกันครับ ติดแต่คำอื่นที่ใกล้เคียง ^^

keyword นี้มีค่าดุดดังทองคำ … hosting ผมติดอันดับที่ 14 (หน้า 2) แต่ คำอื่นๆ ที่คนเขาไม่ใช้ค้นหา เช่น webhost ดันติดอันดับ 1 หน้าแรก 555

ปล. แก้ไขคำผิด

ผมเอง ก็ hosting ติด หน้า 4 ครับ

และก็ Web hosting ติดหน้า 4 เช่นกัน

ผมก็ปั่น อยู่เหมือนกันครับ

หา backlink อยู่

พี่เอกหน้า 1 เยอะครับ

จะบอกว่า porar เมื่อวานหน้า 2 วันนี้หน้าแรก

แกว่งจริงๆนะเนี่ย

วิธีปั่นเว็บนี่เค้าทำกันยังไงครับ

^
^
^
ปั่นเว็บ ต้องดูสองแบบครับ ปั่นให้เว็บมี คนเข้า ออกมากๆ (% exit rate เยอะ)
กับแบบที่ 2 ปั่นเว็บให้ natural growth ครับ คือทำแบบ ยั่งยืน

แบบหลังก็ทำง่ายๆ ถ้ามีเว็บที่มี PR สูงๆอยู่ในมือ

แล้วทำ a href=http://www.thaihosttalk.com target=xx ไว้

THT ก็จะมี PR สูงตามมาครับ (แต่เมื่อค้นหาคำว่า host talk อาจจะติดหน้าแรก google หรือไม่ติดก็ได้)

แต่ถ้าเกิดว่า มีค่า PR สูงแล้ว มีการทำ rewrite url เพื่อบ่งบอก content ที่มีในเว็บได้ชัดเจนขึ้น ก็จะทำให้ เว็บมีผลลัพธ์การค้นหาในเรื่องนั้นๆ ติดหน้าแรกได้ง่ายครับ

ผมมี PR 9 กับ PR 8 เว็บไทยในมืออยู่อย่างละเว็บครับ เอามาหากิน หรือทำอะไรไม่ได้มาก เพราะเป้นของลูกค้าราชการ

ช่วยได้แต่ใส่ backlink ที่อื่นๆให้ลิงค์กลับมาที่ tht ไปแทน ลงไปหลายเว็บแล้วเหมือนกันครับ

ปั่นให้ผมบ้างสิครับ พี่ตั้ม

อย่ากระนั้นเลยท่านจอมยุทธ์ ข้าน้อยออกเดินทางช้ากว่าท่านหลายพันลี้นัก ยากจะตามทัน

ข้าน้อยใช้วิธีมั่วซั่ว ไฉนเลยจะเทียบวิธีการที่มีระเบียบแบบแผนของท่านได้

อีกทั้งลูกค้าข้าน้อย ก็ไม่ค่อยจ่ายค่าตอบแทน พอติดอันดับแล้วก็มิสามารถปั่นลงมาได้ น่าเจ็บใจยิ่งนัก - -’

หากมีเทคนิคใดๆ วอนน้องต้นสั่งสอนด้วย

เลื่อมใสๆ
ต้ามหมิงซื่อ

แหม ขอบคุณครับ

SEO มันเป็นศิลปะ ต้องเข้าใจมันครับ มันไม่มีอะไรแน่นอนเท่าไร
พี่ตั้มมี PR8-9 ทำไรสบาย ๆ แต่บางที มันก็ไม่ใช่ปัจจัยหลักครับ
ต้องอาศัยองค์ประกอบอื่น ๆ ด้วย

รู้สึกของเราจะไม่เจอคำว่า hosting นะ หรือหาไม่เป็น สอนหน่อยสิพี่ๆ