Revert DNS ที่ให้ CAT IDC ทำให้ ของผมมีปัญหาทุกตัวเลย มีใครเป็นบ้างหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ เป็นเยอะมาำเลยครับ (เพิ่มมาเป็นเอาช่วงนี้เอง)

บาง IP ก็ใช้ได้ แต่ส่วนใหญ่ใช้ไม่ได้ ทำให้ email จากเดิมเข้า inbox ตอนนี้ไม่เข้า inbox เลย เนื่อยใจ…

ใครเป็นมั้งครับ

โดนหาว่า SPAM ยกวงหรือเปล่า

ของผมไม่เป็นนะครับ น่าจะเป็นที่ spam มากกว่าครับ เคยเจอลูกค้า spam เหมือนกันครับ
ไม่คืนเงินให้เด็ดขาดถึงโทรมาขอโทษขอเถอะ = =’ เพราะเสียหายมากๆ

ลอง nslookup ดูครับ

122.155.1.81-104

บางตัวก็ขึ้น บางตัวก็ไม่ขึ้นครับ

ของผมไม่เป็นอะไรนะพี่โป้งเข้า inbox อยู่

โดเมนเก่าๆ เข้า inbox ครับ แต่โดเมนใหม่ๆ ไม่เข้าเลย

CAT กำหนด DNS ผิดเครื่องครับ ลองให้ CAT เช็คดู

Register ไว้

Query for 85.1.155.122.in-addr.arpa type=255 class=1