ช่วยหน่อยครับ restore linux plask นามสกุล psa

ถามเรื่อง restore file backup .psa ใน linux ครับ

คือผมมี file backup ใน linux ที่เป็น webhosting นะครับเช่น

ไฟล์ abc.com.psa.aa ผมจะ restore ไฟล์กลับอย่างไรครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ผมใช้ control panal plesk ครับ

.psa มันเป็น ไฟล์ tar gz อะครับ แตก tar มาก่อน

แล้วพอมีขั้นตอนป่าวครับ

ถามเรื่อง restore file backup .psa ใน linux ครับ

คือผมมี file backup ใน linux ที่เป็น webhosting นะครับเช่น

ไฟล์ abc.com.psa.aa ผมจะ restore ไฟล์กลับอย่างไรครับ

ช่วยหน่อยนะครับ ผมใช้ control panal plesk ครับ

พอจะมีขั้นตอนหรือเปล่าครับ

จะตั้งกระทู้ใหม่ทำไมล่ะครับ กระทู้เดิมที่ถามไว้ยังคาอยู่เลย

อ๋อครับหาไม่เจอ เลยสร้างใหม่ครับ ซ้ำต้องขอโทษด้วยครับ

อ่ะครับ จับมารวมกันให้ซ่ะ

ขอบคุณมากครับ