ถามเกี่ยวกับการสมัคร ResellerClub หน่อยครับ

คือผมเพิ่งสมัครเป็น Reseller กับ ResellerClub โดยจ่ายไปทาง PayPal $199
แต่ทีนี้ Account ยังไม่ activated ไม่ทราบว่าต้อง โอนเงินเข้าไปจนจำนวนถึง $199 หรือเปล่าครับ
เพราะผมโอนไป $199 แต่โดน Fee ของ Paypal เลยเหลือยอดเงิน $192.93
ถ้าต้องโอนไปให้ครบผมจะได้โอนไปเพิ่มอีก

Edit : อ่าโพสท์เสร็จไป Check ดูอีกทีมัน Activated แล้วครับ ขอโทษทีครับ :blush:

Total $199 จด .com $8.99 แพงนะครับ

ผมครั้งแรกกัดฟันเติมไปเลย $520 เลยครับ จะได้จด .com $6.99

พอดีผมใช้ PayPal เพราะเท่าที่ Search ดูฝนบอร์ดเห็นว่าถ้าใช้บัตรเครดิต
จะต้องมีการ Scan บัตรเครดิตและ Fax ไปให้ทางโน้นอ่ะครับ ผมเลยใช้ PayPal จะได้ไม่ยุ่งยาก

ใช้ PayPal ก็สะดวกดีครับ แต่ทีนี้ผมสมัครไปแล้วพอลองๆ Setup ลองใช้ดูรู้สึกเหมือนคิดผิดเลย
ที่มาสมัครกับ ResellerClub - -" เพราะคลิ๊กๆอยู่ก็ Error เป็นบ่อยมาก กว่าผมจะรู้ว่าใช้งานระบบมันยังไง
เล่นไปหลายชั่วโมงเลย แล้วอย่างนี้ถ้าลูกค้าเราจะมาจดโดเมนเจอ Error บ่อยๆคงหนีหมดแหง

ทีนี้ผมลองอ่านๆดูระบบ API แล้วรู้สึกมันไม่ปลอดภัยชอบกล เพราะเล่นต้องใช้ Username + Password
ใน Script เลย

ก่อนหน้านี้ตั้งใจจะสมัคร Reseller Club เหมือนกัน แต่จากดูรายละเอียดทั้งหมดแล้ว ไป ENOM ดีกว่าครับ เพราะราคาครั้งแรกไม่หนีกัน เอาของชัวร์ๆ ดีกว่า ดีกว่าของใหม่ กลัวเหมือน onlinenic เจอแต่ละที กลุ้ม เซ็ง