ขอถามเรื่องการเป็น reseller hosting ต่างประเทศค่ะ

เผอิญไปค้นเจอแล้วก็ไปสมัครมา แต่ก็งงๆ ว่าทำอย่างไร อยากถามผู้ที่เป็นอยุ่นะคะ เขาทำกันอย่างไร เพราะเขาบอกว่า free reseller ให้มาเซตเอาเอง เขามีราคาทุนไว้ เราตั้งราคาขายเอง เราได้กำไรจากส่วนต่าง แล้วเราต้องทำอะไรบ้าง เราจะจัดการการเงินอย่างไร มีการได้ค่าคอมฯจากการโปรโมทเวบด้วย ยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ เขาขายโฮสต์ถูกมากๆ
รบกวนเพื่อนๆ ที่ใช้บริการแบบนี้ อธิบายด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

โฮสอะไรครับ

ที่นี่ค่ะ
http://www.resellerspanel.com/

ต้อง แชต คุยภาษาอังกฤษกับเขาด้วยค่ะ

คือเค้าจะมี ControlPanel สำหรับ reseller ให้เราเข้าไปสร้าง packages เอง
แล้วเมื่อลูกค้าจ่ายตังเรา เราก็สร้าง account ให้ลูกค้าเอง และส่ง username/pass ให้ลูกค้าไปเลย
โดยที่ไม่ต้องบอกให้เค้าทำให้เรา แบบนี้สะดวกดีครับ

reseller พวกนี้ผมแนะนำ cpanel / plesk น่ะครับ ส่วนตระกูล win ผมไม่ถนัด

ดูจากราคาแล้วน่าสนใจดีเหมือนกันนะครับ ตกปีนึงก็ $39.96

เอามาแบ่งขายให้คนทำ Adsense ท่าจะดี

Monthly fee /paid annually/

เอามาแบ่งขายให้คนทำ Adsense ท่าจะดี

Adsence นี่ความหมายเดียวกับ Reseller หรือเปล่าอะ (ไม่รู้จริงๆง่ะ)