หา Reseller Hosting อย่างต่ำ 50 g ครับเจ้าใหนให้ราคาถูก

ของผม unmeter ครับ

ถ้าลองเข้าไปอ่าน topic ในห้อง ไกล่เกลี่ยและระงับข้อพิพาท ดูก็จะพอรู้พอเข้าใจเหตุผลของหลายๆ ท่าน
เข้าใจดีนะครับว่าถ้าใช้ของถูกๆ มันทำให้ประหยัดค่าใช้จ่ายของบริษัทลงไปได้ แต่ถ้าดูตาม requirement
ที่ให้มามันไม่สัมพันธ์กันครับ หลายๆ ท่านไม่ได้จู้จี้หรือเรื่องมากอะไร เพียงแต่ว่าในกรณีที่มีปัญหาต่างๆ ขึ้นมา
ซึ่งเป็นเหตุสุดวิสัย ไม่สามารถคาดการณ์ได้ล่วงหน้านั้นพอเกิดบัญหาก็จะย้ายโฮส/money back อะไรในทาง
ปฏิบัติแล้วบางทีมันอาจไม่เป็นไปได้ตามนั้น แล้วก็จะมาตีโพยตีพายของขึ้นกับผู้ให้บริการ etc…

กำ ราคานี้รู้สึกจะหายากหน่อยนะครับ
ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

เอา unlimited ผมไหมล่ะ 1200 บาท/ปีเองครับ
แต่ถ้าจะเอา 50 GB ไม่เกิน 2000 คงหายากครับ

unlimited ก็ http://hostalltime.com/unlimited.html

ค่าใช้จ่ายตอนที่ย้ายโฮส เว็บล่มมีปัญหา น่าจะแพงกว่าที่ลงทุนตอนแรกอีกครับ
อยู่วงการนี้มานาน

กรณีที่ เจ้าของโฮสหายตัว เซิร์ฟเวอร์โดนตัด ข้อมูลโดนล้าง ลูกค้าโดนลอยแพ
จะเอาข้อมูลคืนก็ไม่ได้ เสียหายไม่รู้เท่าไหร่ แถมโดเมนยังหมดอายุ โดนฝรั่ง back order ไปอีกต่างหาก

เห็นกรณีนี้มานับไม่ถ้วนครับ

การเลือกซื้อควรดูที่ราคาเหมาะสม และมีความน่าเชื่อถือครับ
ไม่ควรดูที่ราคาเพียงอย่างเดียว หลายรายที่ถูกและดี ก็มีเยอะครับ
หลายรายที่ถูกแล้วมีข้อจำกัดแอบแฝง ก็เยอะครับ
หลายรายที่มาใหม่พยายามตัดราคาเพื่อให้ตัวเองขายสู้รายเก่าๆ ได้ พอทำไปซักพัก เกิดปัญหา และขาดทุน ต้องเลิกไป ก็เยอะกว่าครับ

ไม่ได้ว่าผู้ให้บริการรายใดนะครับ
จุดประสงค์หลักคือ อยากให้ผู้บริโภคเข้าใจครับ ว่า “การเลือกซื้อโฮสโดยดูที่ราคาเพียงอย่างเดียว” จะทำให้ท่านเสียผลประโยชน์มหาศาลครับ

การใช้ของถูกไม่ทำให้บริษัทเสียหายหรอกครับ การใช้ของผิดสิครับทำให้บริษัทเสียหาย lol
ไม่ต้องซีเรียสจ้า… แวะเข้ามาแซวเล่น… ขอให้หาได้เร็วๆนะครับ

หากหาไม่ได้ ก็หันมาใช้ราคาแพงๆแทนล่ะกันนะ :blink:

คาดว่าถ้าตั้งราคาไว้เท่านี้ ก็คงหายากหน่อยครับเพราะดูเหมือนความต้องการกับราคามันจะไม่ match กันครับ แต่ก็ขอให้หาได้นะครับ

ลองดูแถวๆบางรักโฮสติ้ง นะครับ …

คาดว่ายังไม่เคยมีประสบการณ์ในการดูแลเวบนะครับ ยังไงลองเข้าไปอ่านห้องไกล่เกลี่ยดูครับ

คาดว่ายังไม่เคยมีประสบการณ์ในการดูแลเวบนะครับ ยังไงลองเข้าไปอ่านห้องไกล่เกลี่ยดูครับ

เรื่องไกล่เกลี่ยไม่ต้องมาพูดถึงแค่เงินสองพันเองเสียเวลาครับถ้าไม่ดีก็เปลี่ยน เรื่อง support ไม่เคยถามว่าดีหรือไม่ดี ดีก็อยู่กันนานไม่ดีก็ว่ากัใหม่ ถูกและดีก็มีเยอะแพงแล้วหวยๆก็มีมาก ผมผู้ใช้บริการก็เรื่องธรรมดา

[quote author=2bath50 link=topic=24929.msg238325#msg238325 date=1261531354]
เรื่องไกล่เกลี่ยไม่ต้องมาพูดถึงแค่เงินสองพันเองเสียเวลาครับถ้าไม่ดีก็เปลี่ยน เรื่อง support ไม่เคยถามว่าดีหรือไม่ดี ดีก็อยู่กันนานไม่ดีก็ว่ากัใหม่ ถูกและดีก็มีเยอะแพงแล้วหวยๆก็มีมาก ผมผู้ใช้บริการก็เรื่องธรรมดา

:blink:

แนะนำว่าถ้าไม่สามารถเพิ่มงบได้ ก็น่าจะลดสเปกลงนะค่ะ :slight_smile:

แนะนำว่าถ้าไม่สามารถเพิ่มงบได้ ก็น่าจะลดสเปกลงนะค่ะ

สเปกผมก็ไม่สูงนะครับสำหรับโฮสติ้งทั้วไป ปีละสองพันควรจะได้ประมาณใหนละครับ

ถ้าเหลือ 10 กิ๊ก คงได้หลายเจ้าให้เลือกทันทีค่ะ

ส่วนมาก

[quote]ส่วนมาก

มาฝากไว้ให้พิจารณาค่ะ
http://www.thaihostunlimited.com/hosting.php

ได้แล้วครับ 50 G ที่บางรัก ขอบคุณทุกท่านที่เสนอมาทั้ง หน้าเว็บ ทั้งหลังใมล์ ขอบคุณครับ

ได้ 50 G 2000/ปี ของบางรักเหรอครับ