Real Media Streaming คืออะไรครับ?

ผมจะเช่าโฮสต์ต่างประเทศกับผู้ให้บริการรายหนึ่งน่ะครับ มีการแยก Real Media Streaming ออกมาต่างหากพร้อมคิดค่าบริการเพิ่มขึ้น จึงสงสัยว่า ไอ้เจ้า Real Media Streaming นี่มันคืออะไร มีไว้ทำอะไรเหรอครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

เมื่อวานมีกระทู้ฮอต เลยไม่มีใครสนใจ วันนี้อุณหภูมิบอร์ดน่าจะปกติ ใครว่างๆ รบกวนขอความรู้นิดนะครับ

ขอบพระคุณมากๆ ครับ

น่าจะหมายถึงการใช้งาน streaming แบบตลอดเวลาครับ
เพราะพวกนี้ใช้ resource สูงครับ

อย่างบ้างที่ถ้าเอาไฟล์ wmv ไปวางไว้บน server แล้วเปิดดู มันก็ steaming เหมือนกันน่ะครับ
แต่แบบนี้ถ้าไฟล์เล็ก ๆ แล้วไม่มีคนใช้บ่อย ๆ ก็คงไม่ถือว่าเป็น Real Media Streaming ครับ

รออ่านความเห็นอื่นครับ

อืม…คงเข้าใจผิด…นะครับ เพราะ

lol หน้าแตกเลย

ลืมนึกไปถึง Real Media ไปเลย

ตกลงได้คำตอบหรือยังเอ่ย Real Media Streaming ที่เคยเจอ
จะใช้ Streaming ที่ชื่อว่า Helix server ค่ะ
และที่คิดราคาเพิ่ม เพราะเป็นอีก Standard หนึ่งค่ะ ค่าบริการจะคิดมี Limit Concurrent user แบ่งเป็นช่วง ๆ ค่ะ เช่น 100 คนคิดอีกราคา 200 อีกราคา …

พอช่วยได้เปล่าคะนี่ :slight_smile:

2 ปีผ่านไป (ตั้งกระทู้ตั้งแต่ February 25, 2007)

คงได้คำตอบไปแล้วล่ะ