ขาย RAM DDR3 ECC 8GB(4GBx2) ราคาถูกๆ

[size=“5”][b]สวัสดีครับ

พอดีผมซื้อ Ram มาผิด ก็เลยเอามาปล่อย

เป็น RAM DD3 Registered ECC ชนิด RDIMM ครับ

ขนาดแผงละ 4GB จำนวน 2 แผง

เป็นแรมใหม่ ไม่เคยถูกใช้งานมาก่อน

[color=“#FF0000”]ขายยกชุด 8GB ครับ ราคา 8,700 บาท + ประกันใจ 15วัน ครับ ราคานี้รวมส่ง EMS ให้แล้ว ยินดีนำไปให้ลองใส่ก่อนซื้อ หากใส่แล้วไม่ิติดไม่ต้องเอา

ใส่ได้กับพวก R310 และ T310 ขึ้นไป [/color]

มีปัญหาสามารถส่งเครมได้ แต่ว่าท่านจะต้องเป็นผู้ออกค่าขนส่งเองครับ

ภายใน 30วันเป็นตัวใหม่ได้

Supported : Dell PowerEdge R310, R410, R510 ,R610 ,R710, R715, R810, R815, R910

Supported : Dell PowerEdge T310, T410, T610 ,T710

[/b][/size]

[color=“#0000FF”][size=“6”][b]ติดผมได้ที่ 083-883-2088 (ปีเตอร์) - ปล.ผมไม่ค่อยสะดวก PM เท่าไหร่ แนะนำให้โทร หรือ SMS มานะครับ

การส่งของ EMS หรือ นัดเจอตามแนวรถไฟฟ้า(ทั้งใต้ดินและบนดิน ทุกสถานี) + INET IDC(Thaisummit) และ กสท ครับ[/b][/size][/color]

ram UDIMM กับ RDIMM ต่างกันยังไง?

RDIMM 144GB max capacity แต่ละแผ่น 2GB - 8GB

UDIMM 24GB max capacity แต่ละแผ่น 1GB - 2GB

UDIMM = Unbuffered DIMM

RDIMM = Registered DIMM

RDIMM จะมี Register ที่ทำให้สามารถทำงานที่ความถี่ที่สูงกว่าและรองรับจำนวน memory ได้มากกว่าครับ และยังมีคุณสมบัติ memory protection ที่เหนือกว่าครับ เช่น ChipKill, Advanced ECC, SDDC

และไม่สามารถใส่รวมกันได้ครับ

รายละเอียด + รูปจริง

[b]8GB 2X 4GB ECC Registered memory for Dell PowerEdge( ECC Registered ) DDR3 Upgrade

Black Diamond memory upgrade 100% 8GB ECC Registered memory kit (2X 4GB) for Dell PowerEdge( ECC Registered ) computer.[/b]

[b]

Memory compatible System Information[/b]

Memory Type: [color=“#FF0000”]ECC Registered DDR3 RDIMM

Manufacturer: Dell

Memory Speed: PC3-10600 1333MHz

Product Line: PowerEdge

Memory Size: 8GB (2X4GB Memory Kit)

Memory Pins: 240pin

[/color]

เกี่ยวกับการเครมครับ

Returning a defective item.

Unless otherwise specified we gladly accept DEFECTIVE EXCHANGES on products within 30 days of original invoice date. Provided you have contacted Memory-Up and been issued an RMA#. After the 30 days of the original invoice date we can still exchange for the EXACT same item. Memory-up shall have sole discretion as to the credit method. We may issue a credit ship a replacement product exchange or we may repair the item and return it to you. ALL NON-DEFECTIVE RETURNS ARE SUBJECT TO A 15% RE-STOCKING FEE and such returns will be for store credit or refund at Memory-up’s sole discretion within 30 days of original invoice date

… ไม่มีเครื่องแรงขนาดใช้ DDR3 อะ

r210 ก็น่าจะใส่ได้นะ

ใส่ไม่ได้ครับ สำหรับ R310 ขึ้นไปเท่านั้น

มาเอาไปก่อนสิ้นเดือนลดเหลือ 9,000 บาท นะครับ

ราคานี้หายากนะครับ

ลดราคาลงแล้ว

ยังไม่ได้ขายไปเลยนะครับ ถ้าสนใจก็ติดต่อมาได้เลย

ได้อ่านกติการโฆษณาหรือยังครับ เตือนครั้งที่ 1

ขอโทษครับ

สมาชิกสามารถโฆษณาสิ่งที่เกี่ยวข้องกับหมวดนี้ได้ตามต้องการ โดยมีข้อกำหนดดังนี้

1.กรุณาอย่าโฆษณาเรื่องเดียวกันหรือเรื่องใกล้เคียงกัน มากกว่า 1 กระทู้

2.อย่าโฆษณาพร่ำเพรื่อ และไม่ควรเปิดหัวข้อโฆษณาเรื่องเดิมใหม่

3.ห้ามดัน ห้ามขุด พร่ำเพรื่อ (เกินกว่าอาทิตย์ละครั้ง) นอกจากมีอะไร update ใหม่

4.ไม่อนุญาตโฆษณาเว็บบิท หรือบริการที่สนับสนุนเว็บบิท เว็บผิดกฎหมาย รวมถึงการซื้อขายเงินอิเล็คทรอนิกส์ทุกชนิดครับ

ขายหรือยังครับ

ไม่รู้ HP DL120 G6 ใส่ได้หรือเปล่า

ใส่ได้ครับ

ยังไงสนใจลองโทรมาสอบถามได้ครับ