เปลี่ยน port ftp ที่ป้องกันไวรัสให้เปลี่ยนที่ file ไหนครับ แล้วเปลี่ยนเป็น port อะไร

เปลี่ยน port ftp ที่ป้องกันไวรัสให้เปลี่ยนที่ file ไหนครับ แล้วเปลี่ยนเป็น port อะไร เพื่อไม่ให้ชนกับ protocal อื่นๆครับ

ขอบคุณครับ
แล้วการเปลี่ยน port มันก็จะมีผลกับบอร์ด smf ด้วยไหม เพราะปกติจะมีการโหลด ติดตั้ง mod theme

ขอบคุณครับผม

อ่าน ๆ มา เค้าให้เปลี่ยน เป็น 4 หลักขึ้นไป ผมก็เลยไป หลักพัน เลย อิอิอิ

สำหรับ smf มันมีช่องให้กรอก port ก็แก้ไข port ให้ตรง ก็น่าจะใช้ได้ครับ