ในไทยมีใครเป็นตัวแทนขาย Plesk ไหมครับ

จากที่คุณ ไอ่ซ์ ได้บอกจากกระทู้หนึ่งที่ผมได้ตั้งไว้ครับอยากจะ Plesk มาติดตั้งเล่นที่บ้านครับเพื่อลองใช้งานดูครับเลยอยากทราบมีเจ้าไหนเปเ็นตัวแทนขาย Plesk บ้าง แล้วราคาเท่าไร อยากได้แบบ ซื้อขาดเลยครับราคาเท่าไร เห็นมีเจ้าหนึ่งขาย DA 3000 กว่าๆ มั้งครับแล้ว Plesk เท่าไรครับ

Plesk ราคาสามหมื่นกว่าบาทครับ

ราคานี้ไม่คุ้มกับเอามาเล่นที่บ้านนะครับ

ในไทยตอนนี้ก็มี Thaibizhost กับ อีกจ้าวคือ Gitex แต่จ้าวหลังนี่ผมไม่แน่ใจว่ายังเป็น partners รึเปล่านะครับ ยังไงลองติดต่อดู

ส่วนราคาต้องบอกก่อนว่าตอนนี้ Plesk แบบซื้อขาดราคาค่อนข้างสูง ยังไม่รวมถึงราคาค่าซื้อ SUS หรือ เรียกง่าย ๆ ว่าค่าต่ออายุ maintenance upgrade เวอร์ชั่นในกรณีที่มีการอัพเดทในอนาคต

ฟีเจอร์และคุณภาพซอฟแวร์ที่จะได้รับต้องบอกว่าอยู่ในระดับที่สูงมาก แต่หากเพิ่งเริ่มต้นผมว่าเริ่มที่ DA ก่อนก็ได้ครับ เพราะ DA ถือว่าตอบโจทย์สำหรับเริ่มต้นฟีเจอร์ที่ควรมีก็ครบถ้วนหมดแล้วครับ

ยังไงลองพิจารณาดูครับ

ถ้าจะทดลองเล่นเป้นระยะเวลาไม่นาน plesk ลงไปได้เลยครับ

แล้ว request trial license เอา ใช้ได้ 15 วัน ก็พอสำหรับเล่นโน่นเล่นนี่อยู่นะ

เล่น plesk เห็นทีต้องผสมยาแก้ไอ ไม่งั้นหน้ามืดเข้า รพ. นอนคืนละเป็นหมื่น