ใน Plesk เราจะรู้ รหัสผ่านที่ user สร้าง พวกอีเมล์ หรือ Db ได้ไหมครับ

คือมีปัญหาต้องย้ายเครื่อง และเปลี่ยน version plesk แล้ว psa_dump ใช้ข้าม version ไม่ได้คงต้อง
ย้ายแบบ manual นะครับ
ปัญหา คือ พวก รหัสผ่าย อีเมล์ และ db ที่ลูกค้าสร้างเราจะไม่รู้นะครับ
เลยไม่รู้ว่าเราสามารถไป เอาจาก db mysql ที่ plesk เก็บได้ไหม
หรือทำไงจะได้รู้ได้นะครับ เราจะได้ สร้างให้ user ไปเลยไม่ต้องไล่ถามเค้าทีละตัว
รบกวนทั้ง inux และ window นะครับ
เพราะ กะย้ายทั้งสองอย่างเลย

ขอบคุณครับ

Plesk จะเก็บพวก username รหัสผ่านไว้ตรง ๆ ที่ Database เลยครับ
Config database ของ plesk ก็ mysql ใช้ port 8306

สำหรับ linux
#mysqldump -uadmin -p psa > psa.sql
ใส่ password ของ admin ที่เข้า plesk