ช่วยเหลือการเขียน php เพื่อให้ดาวน์โหลดไฟล์หน่อยครับ ไม่รุต้องปรับ php.ini ไง

คือผมต้องการเขียนแบบว่าให้คลิกลิ้งดาวน์โหลดแล้วโหลดไฟล์แบบที่เว็บฝากไฟล์เค้าใช้กันอะครับตามนี้ครับ

header("Content-type: $FileType");
header("Content-length: $FileSize");
header("Content-Disposition: attachment; filename=$Name"); 

$file=fopen("$FileName","r");
fpassthru($file);

แต่พอดาวน์โหลดได้ประมาณ 3MB กว่าๆ แล้วมันก้อไม่โหลดต่ออะครับแบบว่าค้าง
แต่มีบางครั้งสามารถดาวน์โหลดได้หมดเลยนะครับ ผมก้องง

แต่ทำไมถ้าเราไปโหลดจากไฟล์นั้นตรงๆ กลับโหลดได้ปกติอ่าครับ

ไม่รุว่าต้องปรับเซิร์ฟเวอร์ตรงไหนบ้างอะครับ ใช่ปรับใน php.ini หรือเปล่า

ช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

$file=fopen("$FileName",“r”);
fpassthru($file);

แก้สองบรรทัดนี้เป็น readfile($FileName); แทนดีกว่าครับ ไวกว่าเยอะ

แล้วก็ ถ้ามีแค่ตัวแปร ไม่ต้องใส่ " " คร่อมหรอกครับ

ขอบคุณมากครับ