ใครเก่ง php ดู code ให้ทีครับ

พอรู้ไหมครับว่าตัว code ด้านล่างเอาไปใช้ยังไงครับ ต้องสร้างไฟล์ใหม่เลย หรือเอาไปเพิ่มเป็นฟังชั่นธรรมดาครับ

จะเอาไปจำกัดความเร็ว การดาว์นโหลดไฟล์ครับ

// local file that should be send to the client
$local_file = ‘test-file.zip’;
// filename that the user gets as default
$download_file = ‘your-download-name.zip’;

// set the download rate limit (=> 20,5 kb/s)
$download_rate = 20.5;
if(file_exists($local_file) && is_file($local_file)) {

function send_file($local_file, $download_file, $download_rate=20.5) {

// $local_file = local file that should be send to the client
// $download_file = filename that the user gets as default
// $download_rate = download rate limit (default 20.5 kb/s)

if(file_exists($local_file) && is_file($local_file)) {

ลองส่งค่าเข้าไป แล้วอ่าครับ มันขึ้นอะไรไม่รู้โหลดไม่หยุดเลย

// $local_file = local file that should be send to the client
// $download_file = filename that the user gets as default
// $download_rate = download rate limit (default 20.5 kb/s)

$free_download = send_file($localfile,$urldl);

เรียก $free_download แสดง

แต่ก็ขึ้นอะไรไม่รู้เหมือนจะโหลดไม่หยุด

กดผิดครับผม

มันเป็นโปรแกรม อ่าสน file แล้ว เขียนใหม่ ผ่านหน้าจอเป็นzip ครับ
พูดง่ายก็ โปรแกรม zip แล้ว download นั้นแหละครับ
แปลงใหม่
save เป็นชื่อ download.php

[quote]
// local file that should be send to the client
$local_file = $_GET[local_file];
// filename that the user gets as default
$download_file = $_GET[download_file].“zip”;

// set the download rate limit (=> 20,5 kb/s)
$download_rate = 20.5;

download.php?local_file=

แบบนี้ตั้งค่าตัวแปลไว้ได้ไหมครับ ให้เข้าหาไฟล์ที่อยู่ในพาต ผ่านตัวแปลใน php

เช่่นตั้งแล้วนะครับ
download.php?local_file=A00001 แต่วิ่งไปที่ พาต ที่ตั้งไว้คือที่อยู่ไฟล์จริง ก่อนมาทำการจำกัดความเร็วโดยใช้คำ download.php ด้านบน

ท่านอื่นลองเอาไปเทสดูนะครับ ผมลองแล้วมีปัญหากระตุก :slight_smile: