Logwatch ควรใช้ดีไหมครับ

RAM: 2GB
CP: Directadmin

เห็นเขาบอกกันว่า ทำให้เว็บเขาเร็วขึ้น แต่กินทรัพยากรสูง ผมเคยลองใช้แล้วกินสูงกินไปเรื่อยๆ จริงๆ

ถ้าควรใช้ จะมีวิธีให้มันลบไฟล์เก่าๆ ของ logwatch ที่มันเคยสร้างไว้ ทุกหลังจาก 1 อาทิตย์ หรือ 1 เดือน

ประมาณแบบนี้พอจะทำได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ :875328cc:

ไปอ่านมาจากไหนครับที่บอกว่าทำให้เว็บเร็วขึ้น

เข้าใจการทำงานของ logwatch รึเปล่าฮะ

logwatch มันเอาไว้สรุป log file ดูว่ามีอะไรผิดปกติบ้างแค่นั้นแหละครับ นอกนั้นไม่ได้ทำอะไรมากกว่านั้นเลย มันจะไปทำให้เครื่องเร้วขึ้นได้ไง

• -"

ควรใช้

แต่ไม่ได้ทำให้เร็วขึ้นครับ

อ่าวหรอครับ เหมือนเคยเสิจเจอใน google 555+

ผมก็ งง ว่ามันดีหรือไม่ดี ได้เอาออกเปลืองพื้นที่มากมาย

:875328cc: กระจ่างแล้วครับ ขอบคุณมากครับ :875328cc:

คิดอย่างง่ายๆเลย
ถ้ากินทรัพยากรเครื่องสูง แล้ว มันจะไปทำให้เครื่องเร็วได้อย่างไร

เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วครับผม ^ ^ เข้าใจผิดมาตั้งนาน :875328cc: