Logo google วันนี้

หมายถึงวันอะไรครับ ดูแล้วไม่เข้าใจ คลิกแต่ละรูปย่อย ก็เป็นแต่ละเรื่อง

นั่นสิ

ใครรู้บอกทีครับ

สงสัยอยู่เหมือนกันนะครับ

มีหิมะ มีซานตาครอส มีของขวัญ วันอะไรล่ะครับ

เกี่ยวกับช่วงปีใหม่และคริสมาสแน่ๆ

มี alt เขียนว่า Happy Holiday ครับ

เป็น doodle ประจำเทศกาลคริสมาสและปีใหม่ครับ ปีนี้แหวกแนวดี

555 ลืมนึกถึงคริสมาสไปเลยน่ะเนี่ย อีก 2 วันแล้วซิ

ดูกี่ที กี่ที ก็ไม่สามารถตีความหมายออก ตกลงพี่กูฯ จะสื่อความหมายว่าอะไรกันแน่

คริสต์มาส ? เนปาล ญี่ปุ่น โปรแลนด์ ออซซี่ แอฟริกา อินเดีย ฯลฯ

ยิ่งดูยิ่งงง

ก็ Happy Holiday X’Mas และ New Year ไงครับ - -*

คือคิดว่ามันมีอะไรที่ลึก ๆ กว่านั้นหรือเปล่าไงครับ 555

แอบคิดว่าระดับกูเกิ้ล น่าจะไม่ใช่แค่เอาภาพมาใส่ธรรมดา

ซ่อนความหมายอื่นไว้หรือเปล่าอะไรประมาณนี้ หรือบางทีอาจจะคิดมากไปเอง