Ip เหล่านี้เป็นของใครครับ แบบว่าโดนกระหน่ำซัดเข้ามา

IP เหล่านี้เป็นของใครครับ แบบว่าโดนกระหน่ำซัดเข้ามา

202.44.53.170 <<<<<< อันนี้เหมือนจะกวาดทั้ง class เลย

202.44.53.191

202.52.7.81

ยิงข้ามมาถึง CSLoxinfo เลย ยิงเป็นยวงเป็นวงด้วย
กระหน่ำ remote port เครื่องผม และคนรู้จักรัวๆ วินาทีนึงเป็นสิบๆ attemps :\ แค่จากฝรั่งอย่างเดียวผมก็ปวดหัวอยู่แล้ว

ดูจากการอาการแล้วเครื่องของท่านน่าจะโดน Virus/Worm เป็นแน่แท้ยังไงรบกวนดูแลเครื่องด้วยครับ… ผมจะดู Log ทั้งทีมีแต่ของท่านขึ้นมาเต็มไปหมด รกหูรกตามาก :dry:

202.44.53.xxx ไอพีชุดนี้ของ World Internet/Internet Thai/Otaro ครับ เป็น IP เครื่อง colo ครับ
น่าจะเป็นพวกเครื่อง colo บิตโดนไวรัสกินน่ะครับ

ยังไงลองเมล์ไปทาง World Internet/Internet Thai/Otaro ดูครับ

-*- ไวรัสห่านอะไรละครับ มันจงใจยิง

มีเพื่อนโดนแล้วสิผม

แนะนำว่า รอวันทำการโทรเข้าบริษัท แล้วถามหา Admin/Engineer ดีกว่าครับ
เพราะ NOC บางทีเค้าจ้างมาแค่ restart เครื่องอ่ะครับ

พอกัน ว่าถ้าโดนอีกจะแนบเมลล์ไปว่า

กินปลาน้ำลึกสร้างสมอง