Ip เดี๋ยวนี้ซื้อยากขึ้นกับไหมครับ

สั่งซื้อ IP ที่ CAT-IDC ปกติสั่งเช้าเย็นได้
เดี๋ยวนี้ 2-3 วันยังไม่ได้

เกี่ยวกับ IP v4 จะหมดโลกรึเปล่าครับเนี่ย
ทำ vps อยู่ เหนื่อยใจ IP ไม่พอใช้

ip หมดแล้วครับไม่ทราบหรอครับ และเขาดูจำนวน ตู้ที่มีกับ ip ที่ถือด้วยนะเดี่ยวนี้

ช่วงนี้ cat ip ไม่พออยู่ คงต้องรออ่ะ

อ่อโอเคครับ คงต้องรอ ip v6 มา

ครับผม คงต้องเพิ่มราคา IP ให้ลูกค้าแล้วละ หาซื้อยากขนาดนี้ ><

ซื้อได้แล้วครับ sale ติดต่อมาแล้ว
ตกลงก็คงหาซื้อได้เหมือนเดิมแต่ยากขึ้นหน่อย

ราคาเป็นไงบ้างครับ
ชื้อแล้วเอามาใช้ที่อื่นได้ไหม

ใช้ได้แต่ใน cat ครับลุง ไม่ได้ซื้อ จาก apnic ครับ

ราคาซื้อหลายๆ อันไม่แน่ใจว่าถูกลงรึเปล่านะครับ
ต้องรอดูในบิลครับ

หายากจริง ๆเดวจะจองสัก 100 ip

ฮ้าๆ IP ขาดตลาด หึๆ

แน่นอนครับ ip จะหมดแล้ว ตอนนี้เหลืออยู่ไม่เท่าไรเองครับ ผมรอ ip v.6 คับ

ซื้อเก็บไว้สัก 200 ip เลยครับ
เวลาจะใช้ก็เอามาใช้ได้เลย :slight_smile:

ได้ไอพีวงไรมาครับผม ต่างประเทศเหลืออีกตรึม

IP เหมามาโหลนึงเลยครับ
แต่คงโพสในนี้ไม่ได้ว่า IP วงอะไร
เดี๋ยวมีคนเอาไปยิง ><

VPS ทำ NAT ภายในได้มั้ยครับ