เซิฟเวอร์เข้า internet ไม่ได้ครับ สอบุถามผู้ให้บริการบอก โดนล็อค แก้อย่างไรดีครับ

เซิฟเวอร์เป็น Window Server สามารถ ping หาได้ได้ แต่ Remote เข้าไปแล้ว ไม่สามารถใช้ Internet Explorer ค้นหาเว็บอะไรได้เลย

จึงไม่สามารถใช้งานต่อได้ สอบถามผู้ให้บริการที่ผมเช่ามาเค้าบอกเครื่องผมมีการส่ง packet ออก inter มากจนโดน idc block ขอให้ช่วยทำอะไรสักอย่าง

ผู้ให้บริการก็บอกไม่สามารถทำได้ ( ไม่สามารถบอกเจ้าที่ให้บริการได้ เพราะยังต้องใช้งานอยู่ อยากรู้หลังไมค์ครับ )

ผมจะทำอะไรสักอย่างได้เองใหมครับ เพราะผู้บริการไม่ทำอะไรให้เลย

เพิ่มเติมหน่อยครับ เข้าเว็บด้วยชื่อโดเมนเนมไม่ได้ แต่เข้าด้วยเลขไอพีได้ครับ ไำม่เกี่ยวกับ โดนบล็อคใช่ใหมครับ

ปกติแล้วถ้าโดนบล้อกแค่ Inter อย่างน้อย Internet Explorer ก็ต้องเข้าเวบที่Serverในไทยได้น่ะครับแต่ถ้าเข้าไม่ได้ทั้งหมดเลยไม่น่าใช่จะโดนบล็อกInter

น่าจะต้อง แก้ไข ส่วน ของ [COLOR=#333333] packet ที่ ออก inter มากจนโดน idc block ก่อน ครับ คิดว่า ถ้า ปลดบล็อกไป ก็ โดนบล็อกเหมือนเดิม โดย ที่ยังไม่ได้แก้ไขของเก่า[/COLOR]

เข้าเว็บด้วยชื่อโดเมนไม่ได้ แต่เข้า ip ได้ เช็คค่า dns ก่อนดีกว่า
ถ้าโดน block inter มันก็ต้องเข้าไม่ได้เลยทั้งแบบโดเมนและ ip แล้วถ้าเว็บในไทยก็ต้องเข้าได้ทั้งโดเมนและ ip

ช่วงนี้มันมีการ attack ผ่าน port 53 dns เยอะน่ะครับผมเข้าใจว่าเครื่องท่านน่าจะเป็นฐานใช้โจมตีชาวบ้าน

ผู้ให้บริการเค้า block udp port 53 ท่านไปรึเปล่า?

แสดงว่าผู้ให้บริการของผมมั่วใช่ใหมครับ

ช่วงนี้มันมีการ attack ผ่าน port 53 dns เยอะน่ะครับผมเข้าใจว่าเครื่องท่านน่าจะเป็นฐานใช้โจมตีชาวบ้าน

ผู้ให้บริการเค้า block udp port 53 ท่านไปรึเปล่า?

พอมีวิธีใหมครับ มือใหม่ดูไม่เป็นแต่เครื่องผม ไม่ได้ใช้ยิงใครแน่นอน

ก็คุยกันด้วย log ครับ

idc ไหนเหรอครับ?

เครื่องติดไวรัสหรือเปล่าครับ เคยเจอปัญหาคล้ายๆแบบนี้ครับ
หากวิ่งออกผ่านไอพีได้ไม่น่าโดนบล็อคนะครับ น่าจะเป็นปัญหา DNS

เดี๋ยวหาเจอแล้วผมจะ PM ให้นะครับมันอยู่ใน skype คอมอีกตัีว

เอาไอพีไปเช็คตามพวก who.is ก็รู้แล้วนะครับ
ว่าเป็นของ IDC ที่ไหน