Intercyberhost : โฮสต์คุณภาพราคาประหยัด

Intercyberhost : โฮสต์คุณภาพราคาประหยัด

ขณะนี้หมดโปรโมชั่นแล้ว ราคาหน้าเว็บได้ปรับไปเป็นอีกราคาหนึ่งแล้ว แต่! หากท่านมาจากTHTยินดีให้บริการตามราคาในรูปด้านล่างนี้นะครับ

สามารถเลือกดูPlan ที่ท่านสนใจได้ตามภาพด้านล่างนี้ครับ

สมัครใช้บริการที่&สอบถาม : http://www.intercyberhost.com/plan.html

Intercyberhost.com : http://www.intercyberhost.com

หากท่านสมาชิกท่านใดสนใจสามารถ สอบถามและสมัครใช้บริการได้ที่ intercyberhost@hotmail.com [E-mail,Msn]

ป.ล. ขอบคุณผู้อาวุโส,พี่ๆ ประจำบอร์ด THT ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
หากมีข้อชี้แนะ ยินดีน้อมรับด้วยความเต็มใจและจะนำไปปรับปรุงครับ

ด้วยความเคารพ

Intercyberhost

ถูกดีจัง

เหมือนจะผิดนะ 65 x 12 =

แต่ในเว็บไม่ผิด…เว็บสวยดีครับ

ถูกจัง…

:unsure:

[quote author=coloshare link=topic=5281.msg45607#msg45607 date=1169299903]
ถูกดีจัง

เหมือนจะผิดนะ 65 x 12 =

ขอโทษนะครับ… อ่านทีแรกนึกว่าท่านทองเปิดโฮสใหม่อีกที่ซะงั้น

[quote author=pook link=topic=5281.msg45610#msg45610 date=1169300678]
ขอโทษนะครับ… อ่านทีแรกนึกว่าท่านทองเปิดโฮสใหม่อีกที่ซะงั้น

มาราคาถูกอีกแล้ว เหอๆ จะพากันตายหมดไหมเนี่ย

ของผมจะทำโปรโมชั่นครับ สำหรับสาวๆเท่านั้น

Host ราคาประหยัด สั่งซื้อวันนี้ แถมฟรี Admin หล่อล่ำ หน้าตาดี

ยินดีต้อนรับสู่ ยุทธจักร โฮสติ้งครับ

ขอให้เฮง เฮง ครับ

ยินดีต้อนรับครับ ขอให้เฮงๆ รวยๆ

[quote author=pattonline link=topic=5281.msg45621#msg45621 date=1169303039]
ของผมจะทำโปรโมชั่นครับ สำหรับสาวๆเท่านั้น

Host ราคาประหยัด สั่งซื้อวันนี้ แถมฟรี Admin หล่อล่ำ หน้าตาดี

ยินดีด้วยครับ สำหรับผมไม่มีความเห็นใดๆครับ (ไว้ดูตีนปลาย…ดีกว่า)

เข้าไปดูมาแล้ว เว็บสวยดีนะครับ

แต่ราคาขนาดนี้ ระวังจะไม่มีกำไรนะท่าน 555+

ปล.ขอให้รวยๆนะครับ

:slight_smile:

ก็ว่าอยุ่ ทำไมโดเมนชื่อคุ้นๆน้อ

แต่คนละที่นั่นเองเหอๆๆๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ขายถูกเกินไปหรือเปล่าครับ เดี๋ยวนี้ host เริ่มมีค่าน้อยแล้วนะ ถูกลงเรื่อยๆ
เราน่าจะมากำหนดราคามาตราฐาน กันนะครับ เพื่อว่า

1. ไม่เป็นการแย่งลูกค้ากันเอง
  2. เพื่อการอยู่รอดในอนาคต คนมาใหม่จะได้คืนทุนเร็วๆ ไง
  3. เพื่อรักษาภาพรักษ์ราคา host ไทย
    อยากให้ราคาเป็นมาตราฐาน เหมือนราคา บะหมี่กึ่งสำเร็จรูป มีหลายยี่ห้อ แต่ราคาใกล้เคียงกันครับ
    บางเจ้า 500 mb ราคาปีละ 1,xxx บาท บางเจ้า 6,xxx ดูมันต่างกันเยอะมากเลยครับ

ผมคิดกลับกันนะครับ
คนทำคงรู้ต้นทุนดีว่ามีอะไรบ้าง
แล้วก็น่าจะรู้ว่าตัวเองจะกำไรตรงจุดไหนยังไง

มาตรฐาน ร่างมาถ้าไม่ถึงกระทรวงพาณิชย์ก็ไม่มีใครบังคับราคาได้อยู่ดี
แถม host นอกก็ถูกซะ…
(พื้นที่ 1gb b/w 1tb เดือนละประมาณ 300 บาท)

นอกประเด็น :
หากไม่ได้ทำโฮส เป็นอาชีพหลักเพียงอย่างเดียว
คิดเล่นๆ ครับ

ค่าเครื่องทั่วๆไป 40,000.- คิดใช้ที่ 3 ปี ต้นทุนเครื่องอยู่ที่ 1,111.-
ค่า colo เดือนล่ะ 2,000.-
ลง os เอง ทำเอง ดูแลเอง คิดค่าแรงเป็น 0.-
cp ได้ฟรีตอนวางเครื่อง
สรุปต้นทุนอยู่ที่ 3,111.- ต่อเดือน
ในปีแรก
ถ้าขาย plan เล็กสุดที่ 70.- ต่อเดือน ขายได้ 100 ราย มีรายได้ 7,000.- ต่อเดือน ก็คิดซ่ะว่าได้กำไร -3,889.-
ถัวๆกับช่วงเปิดตัว 6 เดือนแรกยังไม่มีลูกค้าครบจำนวน กับ ลูกค้าที่เช่า plan ที่สูงกว่า 70 ปีนี้น่าจะมีกำไรต่อเดือนที่ 2,000.- ถึง 2,500.-

ปีที่สอง สาม
มีลูกค้า ที่มากกว่า 100 ราย ก็คิดกำไรอย่างเดียวเลย ถ้าทำการตลาดดีๆ น่าจะมีกำไรต่อเดือนมากกว่า 6 พัน

บอกแล้วน่ะครับ ว่าคิดเล่นๆๆ

เห็นด้วยครับ

ใครวางแผนการตลาด หรือ ทำการตลาดยังไง ก็แล้วแต่แต่ละคนอยู่แล้วครับ

แน่นอนว่าถ้าขายถูก กำไรก็น้อย โอกาสอยู่รอดหรือก้าวหน้าก็น้อย

ปล.ของผมก็ถือว่าถูก แต่คงขยับราคาขึ้นไปตามความเหมาะสมในอนาคต

:slight_smile:

อืม คิดกันถูกทุกท่านเลยครับ แน่นอนคนทำต้องรู้อยู่แก่ใจ หากไม่กำไรคงไม่ทำหรอกจริงม่ะครับ

เพียงแต่ว่าเราอยากได้มากหรือน้อยแค่นั้นเองครับ :slight_smile: