มาทำ ICON แสดงผล MSN Status Online กันดีกว่าครับ

ผมเอาของน้องมีนไปทั้งดุ้นเลยครับ ไม่ได้แก้ไขอะไรเลย เพียงเปลี่ยนตรงหมายเลข Invite เท่านั้น upload แล้วก็ run ได้เลย server ผมใช้ php4.3 นะครับ

อ้อ เดี๋ยวก่อน ตรงหมายเลข Invite ที่น้องมีน ยกตัวอย่างไว้ใน script ใช้งานไม่ได้นะครับ… ต้องเอาหมายเลขจริงๆ ของ msn account มาใส่นะครับ ถ้าเอา script ของน้องมีนไป run รับรอง error แน่นอน เพราะตรง หมายเลข Invite มันมีอักษร ป (ปลา) อยู่ได้ด้วย

ถูกต้องคร๊าปปป กัน ผู้หวังดีเอาไปแปะหน้าเว็บเล่นเดี่ยว msn ไม่เฉาเลยทีนี้ … :smash:
ผมลองอีกที work ทุกประการ เดี่ยวผมสอบเสร็จจะทำหรู่ๆ แจก ครับพอดีเขียนลวกๆ เอามาแจกก่อนไปใช้เองซะอีก
เดี่ยวต้องซุ่มเครียงานอ่านหนังสือแล้ว โย่วๆ ใครนำไปใช้ดัดแปล่งแจ่มๆ เอามาให้ชมบ้างนะครับ

แจกได้ ครับ… อย่าลืมให้เครดิสกันติ๊ดนึงนะ

[quote author=mean link=topic=10301.msg100601#msg100601 date=1205345535]
ถูกต้องคร๊าปปป กัน ผู้หวังดีเอาไปแปะหน้าเว็บเล่นเดี่ยว msn ไม่เฉาเลยทีนี้ … :smash:
ผมลองอีกที work ทุกประการ เดี่ยวผมสอบเสร็จจะทำหรู่ๆ แจก ครับพอดีเขียนลวกๆ เอามาแจกก่อนไปใช้เองซะอีก
เดี่ยวต้องซุ่มเครียงานอ่านหนังสือแล้ว โย่วๆ ใครนำไปใช้ดัดแปล่งแจ่มๆ เอามาให้ชมบ้างนะครับ

แจกได้ ครับ… อย่าลืมให้เครดิสกันติ๊ดนึงนะ

ผมเชื่อว่าต้องถูกใจ กันทั่วหน้าแน่ๆ ครับ
ผมเองยังแอบ ปลื้มใจไม่หาย โดนใจ เราจริงๆ เลย ^^ ตอนนี้หลายๆ ท่าน พี่ๆ หลายคนนำไปใช้กันทั่วหน้าแล้วครับ
มีนำมาให้ชมบ้างแล้ว ดีใจแทนจริงๆ ^
^

ขอบคุณมากครับ เอาไปใช้ไม่มีปัญหาอะไรเหมือนกัน อิอิ

มีตัวอักษรที่มองไม่เห็นระหว่าง ) กับ { ครับ ลบออกก็ใช้ได้แล้ว

while(!feof($fp))​{

[quote author=kke link=topic=10301.msg100621#msg100621 date=1205359302]
มีตัวอักษรที่มองไม่เห็นระหว่าง ) กับ { ครับ ลบออกก็ใช้ได้แล้ว

while(!feof($fp))​{

while(!feof($fp)){

ขอบคุณครับ

ดีใจจังมีส่วนร่วมด้วย แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ลองทำเลย ไว้มีเวลาจะลองใช้บ้างครับ

อา ลองดูกันนะครับ

พี่ต้องขอขอบคุณน้องต้นด้วยนะครับ ที่เป็นผู้จุดประกาย ให้น้องมีทำโปรเจค ดีๆ ออกมาเผยแพร่ ตอนนี้ที่เว็บพี่เอาไปใช้แล้วด้วยครับ
อยากบอกว่า ใช้ script ของน้องมี + หลักการของน้องต้น แล้ว สะดวกในการติดต่อกับลูกค้ามากๆ เลย เดิมพี่เคยใช้ LiveHelp อยู่ แต่ระบบมันช้าและต้องติดตั้ง Script+database วุ่นวาย เลยเอาออกไปแล้วครับ

จริงๆ แล้วเรื่องมันเกิดขึ้นว่า

อยากทำ live chat คุยกับลูกค้า นี่หละครับ แต่พอเวลาเราไม่อยู่ก็ไม่อยากให้แสดง หน้าต่างสนทนานั้นไว้ เลยมานั่งคิดจะหาวิธีไงเช็คสถานะของเรา ดีเพื่อ มีหน้าที่ ปิด เปิดแสดง box ดังกล่าว แต่ด้วยความที่ว่า ยืนยัน!!! ยังไม่พบสคิบแบบนี้ เลย นานมากแล้ว ถึงมีก็ใช้ไม่ได้เลยแม้แต่ตัวเดียว (เมื่อก่อนเคยลองหาสคิบเช็คสถานะ แล้วใช้ไม่ได้เลย) เมื่อก่อนนี้ เราสามารถเช็คสถานะ online ได้จาก port ของ msn นะครับโดยเขียน php ง่ายๆ เลย ประจวบกับว่า ทาง hotmail ทำตัวแสดงสถานะไว้ให้เรา จึงลองเขียน code เพื่ออ่านค่า รูป และตัด String มาจับสถานะ เป็นตัวแปล และนำมาใช้ได้ ดังกล่าวหนะและครับ

แต่จริงๆ ก็ต้องบอกว่า ขอบคุณบทความดีดี ที่แบ่งกันมาจาก พี่ต้น [tongeng] ที่เขียน และเจอบทความดีดีมาแบ่งกันครับ ผมเลยนึกว่าในเมื่อเขียนแล้ว ก็มาแชร์ แบ่งกันบ้าง

ปล. ยังไม่ได้ทำไปใช้เองเลยนะเนี่ย …

ขอบคุณมากๆเลยคับ เป็นประโยชน์มากๆ ลองทำได้แล้วคับ

โอ้วเปลี่ยนภาษาไทยได้แร้วคับ ขอบคุณพี่ mean มากๆคับ

พอดีแวะไปเยี่ยม i-coolhosting มาครับ หากจะเปลี่ยนภาษาเปลี่ยนดังนี้นะครับ

การเปลี่ยนภาษาที่แสดงหน้าต่างที่ไปติดบนเว็บเรานะครับ
หากจะให้เป็นภาษาไทยแก้ messenger.live.com&mkt=th-TH
ภาษาอังกฤษใส่ messenger.live.com&mkt=en-US

สคิบนี้ บทความ นี้นำไปเผยแพร่ได้เต็มที่นะครับ ผมว่างานแบบเราๆ support / helpdesk หรือ เจ้าของเว็บไซต์เอง คงถูกอกถูกใจกันยกใหญ่แน่นอน จะได้เป็นประโยชน์ ต่อทุกๆ คนต่อไปครับ

ถามหน่อยครับ

[quote]while(!feof($fp)){

ไม่ใช่ครับผม หากจะตั้งค่า timeout ตั้งได้ที่บันทัด fsockopen( ครับฃ
แก้เป็น fsockopen($web, $port, $errno, $errstr, 20);

timeout parameter คือ 20 ครับ
$errstr เป็น return The error message มาให้

ส่วน errno ผมจำไม่ได้เหมือนกันครับ

ส่วน 128 ที่ถามนั้นเป็นค่า length ของบันทัด ในผลที่ return ครับผม
แก้ให้มีค่า 5 ก็ได้ครับ ใช้ได้เหมือนกันเพราะจำได้ผล return มาจะไม่ถึง 5 บันทัดด้วยซ้ำ
แต่เขียน 128 เพราะชินมือ ครับ

ผม “มีน” นะครับ แหะๆ ส่งสัยพี่เอกพิมพ์ตก พี่ต้น เลยพิมพ์ มี ตามเลย

ขอขอบคุณ คุณมีน เช่นกันครับ ที่มาต่อยอด ให้กระทู้เรื่องนี้มีชีวิต ขึ้นมาอีกครั้งครับ

พร้อมกับสิ่งที่มีประโยชน์ ทำเสริม เพิ่มแต่งความสามารถให้สามารถใช้งานได้หลากหลาย
พร้อมให้เพื่อนสมาชิกที่สนใจ นำไปใช้กันครับ

errno ก็ error number ไงครับ

ผมก็เพิ่งเข้าวงการ เจอบทความดีๆเป็นประโยชน์ ก็มีกำลังใจอ่ะคับ หวังว่าจะเพิ่มลูกค้าได้ส่วนนึงเนอะ เหอะๆ