บัวหลวง iBanking ใช้กับ Firefox ได้แล้ว

ล้างเครื่องใหม่กำลังจะลง IE tab คลิกเข้า iBanking อ้าวเข้าได้เฉยเลย
ลองเข้าด้วย chrome ขึ้นข้อความแบบนี้

Sorry, this service does not support your browser. Please use Internet Explorer (version 6.0 or above) or Firefox (version 3.0 or above).

lol

แจ่มเลยครับ

ผมก็เข้าด้วย Firefox มานานแล้วนะครับ หรือผมเบลออะไรเองหว่า

จะเปลี่ยน browser หรือเปลี่ยน bank ดี?

มันใช้ได้นานแล้วนะครับ

ผมอยากให้มันเข้า

ใช้ได้ตั้งนานแล้วครับ

ออครับ เมื่อก่อนมันเข้าไม่ได้ก็เลยตั้ง ietab เอาไว้ พอดีเพิ่งล้างเครื่องใหม่ เลยเพิ่งรู้

iBanking ใช้ Firefox ได้แต่ BiZiBanking ยังใช้ได้แต่ IE เหมือนเดิม สอบถามไปแล้วเขาให้เหตุผลเรื่องความปลอดภัย

Firefox กับ Chrome มันไม่ปลอดภัยยังไงครับ
หรือว่า dev ขี้เกียจ

ผมว่าประเด็นหลังแหละครับ

ขนาด bank อื่นเขาให้ตั้ง user เองได้ เหลือที่นี่นี่แหละที่ต้อง login เป็นเลขประจำตัวยาวๆ เล่นเอาเซงไปเลย

User ผมก็ตั้งเองนะครับ
BBL มีแต่รุ่น ป้าๆ ลุงๆ ครับ จะพัฒนาอะไรแต่ละทีก็ต้องทำใจหน่อย
แต่ถึงอย่างไรตอนนี้ก็เป็นแบงค์ที่เข้มแข็งสุดแล้วครับ มีBackดี :slight_smile:

เอ ผมใช้ iBanking มานานแล้ว นะครับ ตั้งแต่ ฟรีปีแรก (ตอนนั้นมีโครงการเก็บค่าธรรมเนียมรายปี)
เค้าก็มี function ให้เปลี่ยน จาก ID เป็น User Name นะครับ และผมก็เปลี่ยนมานานแล้วจนจำไม่ได้ว่าเปลี่ยนมานานแค่ไหนแล้ว

ใช้ ibankking มา 10 ปีแล้วมั้ง…ตั้งแต่เปิดแรกๆและฟรีค่าธรรมเนียม… ก็ตั้งชื่อ login เป็นชื่ออะไรก็ได้ ตามที่เรากรอกชื่อ login ว่าต้องการชื่ออะไรนะครับ
จากที่ใช้ ibankking มานาน… เรื่อง feature อะไรใหม่ๆคงไม่ได้ต้องการอะไรเพิ่มเติม… นอกจากเรื่องโอนเงินหล้งสามทุ่ม และเข้าระบบได้หลังเที่ยงคืน นอกนั้นก็โอเคครับ ใช้งานได้ดีพอแก่การใช้งาน

เรื่องหน้าตาเว็บผมเฉยๆถึงไม่ได้ปรับปรุงอะไรให้ดูหรู่หรา แต่มันก็ตรงไปตรงมาและก็มีความคุ้นเคย คล่องตัวรวดเร็วแก่การใช้งาน… ไม่ได้สนใจลูกเล่นใดๆครับกับเว็บการเงิน ขอแค่ความแน่นอนและความนิ่ง ไม่มีข้อผิดพลาดในการทำ transaction update ก็พอแล้ว.

เรื่อง user เรื่องเดียวนี่แหละที่ทำเอาปวดหัวเพราะต้องมานั่งจำเลข :dry: แต่นอกนั้น OK ดีครับ

ปล.อยากเห็นธนาคารออมสินมี Internet Banking บ้างจัง สงสัยถ้ามีจริงผีหลอกแน่ๆ :ninja: :smash:

ผมไม่เห็นต้องจำเลยครับ

[quote author=Freedomlover link=topic=28336.msg267922#msg267922 date=1278084974]
ผมไม่เห็นต้องจำเลยครับ

พิมพ์เร็วไปหน่อย เนื้อหาตกหล่น

รู้สึกใช้ได้พัก ฃล้วนิครับ ผมมี account อยู่ พอเอาพูกกับ paypal ไว้

ใช้ได้นานแล้วนะครับ แต่ยังไม่รับลอง Google Chrome