คีย์ hosting, host มีการเปลื่ยนแปลง hostneverdie ขึ้นที่ 1 สุดยอดไปเลยลูกพี่

ยินดีด้วยนะครับ คีย์นี้หินไม่ใช่เล่น

ร่ำรวย ๆ ครับ

สงสัยตอนนี้ เจ้าจองเดิม netdesignhost คงปวดหัวหนัก

netdesignrank จะทำอย่างไร กันต่อไป.

เห็นละ ยินดีด้วยนะครับ พี่ขอให้รวยครับ

ถ้าผมเป็น netdesign จะไม่ตื่นเต้นมาก เพราะขนาดราคาเท่านี้ ยังเป็นอันดับหนึ่งเรื่องจำนวนผู้ใช้งาน ลูกค้าเค้าคงคนละกลุ่มกันครับผม
สำหรับอันดับ ตอนนี้ google เค้า dance หรือเปล่า

NetDesignRank โหดอยู่นะ (เรื่องราคาอ่ะ) ผมเคยถามว่า Top 3 ของ “Hosting” ราคาเท่าไหร่

เขาบอก 3 ล้านน ป๊าดดดดด

อ้อผิดๆ ๆ

ผมควรจะพิมว่า

netdesignrank ปวดหัวหนัก

มึนไปหน่อย 55+

คีย์ตัวเองยังไม่ไปถึงไหนเลย

[quote author=[A]dminKunG link=topic=29078.msg271827#msg271827 date=1280064197]
NetDesignRank โหดอยู่นะ (เรื่องราคาอ่ะ) ผมเคยถามว่า Top 3 ของ “Hosting” ราคาเท่าไหร่

เขาบอก 3 ล้านน ป๊าดดดดด
[/quote]

3 ล้านเลยเหรอ ???

ถ้า 3 ล้าน ผมจะจ้าง submit ให้แหลกราน

ทำไมดู บน Firefox กับ IE การจัดลำดับมันไม่ค่อยตรงกันเลย ทั้งที่เครื่องเดียวกัน

clear cookie ให้หมด แล้วกด search จาก firefox แล้วก๊อป url ไปกดใน ie ดูครับ

ขอบคุณมากๆ นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่า google dance รึเปล่านะครับ ต้องดูกันไปนานๆ
และตอนนี้ google ก็พึ่งเปลี่ยน algorithm ด้วยครับ ทำให้อันดับต่างๆ มีการเปลี่ยนแปลงไปมาก
ลองสังเกตุดูว่า จำนวนผลการค้นหาประมาณ สำหรับแต่ละ keyword ลดลงกว่าเดิมมาก
ซึ่งก็ไม่มีใครตอบได้ว่าเป็นเพราะอะไรนะครับ

โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าอันดับหนึ่งหรืออันดับอื่นๆ คงไม่มีผลกระทบเท่าไหร่
เพราะว่าลูกค้าส่วนใหญ่ก่อนจะซื้อโฮสต์เขาจะพิจารณาหลายๆ อย่างอยู่แล้วครับ
ไม่ใช่เอาเจ้าแรกที่เจอเลย บางคนใช้เวลาเป็นอาทิตย์ในการหาโฮสติ้ง

และ SE ไม่ใช่ช่องทางเดียวในการโฆษณาครับ มันยังมีอีกหลายช่องทาง
เช่น banner ตามเว็บต่างๆ เป็นต้น และช่องทางที่สำคัญที่สุดคือปากต่อปาก
ซึ่งหากเราบริการดีเขาก็จะบอกต่อกันไปเองครับ ไม่ต้องทำอะไรมาก
แต่ในทางกลับกันหากบริการไม่ดี เขาก็จะปากต่อปากไปในทางที่ไม่ดี ทำให้ลูกค้าที่อยากมาใช้ไม่กล้าใช้ครับ
บอกถามตรงว่า SE ไม่ได้ช่วยมากเท่าที่คิดครับ เพราะอย่าง key “VPS” ที่ตอนนี้ได้อันดับ 1
ก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากครับ ลูกค้าส่วนใหญ่มาจากปากต่อปากซะมากกว่า

ตอนนี้ประสบการณ์และแบรนด์ยังเป็นรองท่านอื่นอยู่มากครับ
ก็อย่างที่ SmileHost บอกละครับ ว่าจับลูกค้าคนละกลุ่ม
ของเราเน้นราคาประหยัด (แต่คุณภาพและบริการก็ใช้ได้นะครับ )

จากการที่อันดับ SERP ดีขึ้นทางเราก็คงต้องปรับราคาขึ้นเพื่อให้มีผลกระทบต่อท่านอื่นๆ
น้อยที่สุดครับ แต่ทางเราคิดว่าจะจับตลาดกลางๆ ครับ ก็คงจะเป็นราคากลางๆ สูงกว่าตอนนี้บ้าง

seo 18+แรงจริงๆแฮะอันดับกาจายเลย

เข้าไปปิดนี่ครับ

http://www.google.co.th/history/optout?hl=th สำหรับภาษาไทย

http://www.google.co.th/history/optout?hl=en สำหรับeng

เข้าไปกด ปิดการใช้งานการกำหนดค่าจากกิจกรรมการค้นหา

ถ้าengก็กด Disable customizations based on search activity.

เสดแล้วครับ
เท่านี้ก็จะค้นหาได้ปกติแล้วครับ

เยี่ยมเลยครับ

ยินดีด้วยครับ … การติดอันดับเองก็เป็นส่วนนึงที่ช่วยให้เราขายได้ครับ
ทั้งนี้ ในส่วนของ keywords เองก็แบ่งย่อยไปได้อีกหลายประเภท

เช่น

• branding keywords
  • buying keywords
  • ranking keywords

ดังนั้น … เพื่อนๆ เลือกใช้ keywords ที่คิดว่าเหมาะสมกับแผนงาน
/ การตลาด / ช่องทาง

[quote author=pook link=topic=29078.msg271929#msg271929 date=1280128434]
ยินดีด้วยครับ … การติดอันดับเองก็เป็นส่วนนึงที่ช่วยให้เราขายได้ครับ
ทั้งนี้ ในส่วนของ keywords เองก็แบ่งย่อยไปได้อีกหลายประเภท

เช่น

• branding keywords
  • buying keywords
  • ranking keywords

ดังนั้น … เพื่อนๆ เลือกใช้ keywords ที่คิดว่าเหมาะสมกับแผนงาน
/ การตลาด / ช่องทาง

ยินดีด้วยครับ

[quote author=mikemorekean link=topic=29078.msg272299#msg272299 date=1280331325]

[quote author=mikemorekean link=topic=29078.msg272299#msg272299 date=1280331325]

อื้มของเค๊าแรงจริงๆ ยังให้ โกแร๊ง ดันอยู่ไหมครับ?
แต่จำได้ว่าดัน keyword : web hosting อยู่ไหง มา ดัน keyword : hosting แล้วล่ะครับ

ยินดีด้วยครับ ของผมนี่กว่าจะดัน keyword " jQuery " กลับมาได้นี่ ไม่ได้นอนไปสองวันเลย ซึ้งละครับกับวิธีการจัดอันดับใหม่

จำนวน bl ผมว่าไม่เกี่ยวเท่าไหร่นะครับ ของผมหลักหมื่นเพราะมาจากเว็บใหญ่ๆ เว็บเดียวครับ

ขอบคุณครับ

ผมจ้างหลายที่ครับ ความจริงก็ทำมานานแล้วอ่ะครับ เพราะเรามีทีมงานหลายคนก็แบ่งๆ กันทำอ่ะครับ
แต่ web hosting กับ host มันทำง่ายกว่าไงครับ เมื่อก่อนเลยเห็นมันอยู่หน้าแรก
แต่หลังจากที่เจ้าของตู้ไม่จ่ายตังค่าตู้ทำให้ Server ล่มอันดับร่วงไปไกลเลยครับ