Host, Reseller ถูกทุกอย่าง Server ในไทย

ไทเน็ตเวิร์คดอดคอม เปิดตัวเต็มรูปแบบแล้วครับ ด้วยราคาพิเศษสุด ๆ ลองเข้าไปชมคุณภาพกับราคากันก่อนได้ ไม่ต้องมีล่วงหน้าหลาย ๆ เดือน เราขอแค่เดือนเดียวก็พอ
เริ่มต้นราคาที่ 70 บาทต่อเดือนเท่านั้น
มีระบบจ่ายเงินทางบัตรเครดิต และโอนเงินผ่านธนาคาร 7 แห่ง

ไทเน็ตเวิร์คดอดคอม ได้จดทะเบียนพาณิชย์อิเล็กทรอนิกส์อย่างถูกต้องตามกฏหมายแล้ว
สนใจบริการศึกษารายละเอียดได้ที่ http://www.tainetwork.com
ติดต่อสอบถามข้อมูลได้ที่
เว็บบอร์ด http://www.tainetwork.com/forums
อีเมล์ admin@tainetwork.com

สำหรับลูกค้าสามารถติดต่อทางโทรศัพท์หรือ อีเมล์เฉพาะสำหรับบริการลูกค้าของเรา
ซึ่งท่านจะได้รับข้อมูลเหล่านี้หลังจากชำระค่าบริการเรียบร้อยแล้ว

ดีจริงป่าว ทำไมราคาต่ำจังเลย จะหลอกรึเปล่าเนี่ย

ดีจริงป่าว ทำไมราคาต่ำจังเลย จะหลอกรึเปล่าเนี่ย

ดีรึเปล่าตอบไม่ได้ครับ แต่ราคาต่ำเพราะเราเอากำไรต่ำครับ
แล้วก็อย่างที่บอกเราจดทะเบียนพาณิชย์ไว้เป็นหลักฐานแล้วครับ ตอนนี้ก็มีลูกค้ามาใช้งานกับเรา 4-5 รายแล้ว

[quote] ดีจริงป่าว ทำไมราคาต่ำจังเลย จะหลอกรึเปล่าเนี่ย

ดีรึเปล่าตอบไม่ได้ครับ แต่ราคาต่ำเพราะเราเอากำไรต่ำครับ
แล้วก็อย่างที่บอกเราจดทะเบียนพาณิชย์ไว้เป็นหลักฐานแล้วครับ ตอนนี้ก็มีลูกค้ามาใช้งานกับเรา 4-5 รายแล้ว [/quote]
ดีหรือเปล่า เจ้าของยังตอบไม่ได้เลย
ไม่มีความมั่นใจเลย แล้วจะให้ลูกค้ามั่นใจได้อย่างไรครับ
:wink:

ควายยังมีหน้ามาโคสะนาในนี้อีก ขายตัดราคาแม้แต่เจ้าของเวบ เค้า ยัง มีหน้ามาโคสะนาในเวบเค้าอีก :(จริงๆครับรายนี้

ไม่เป็นไรหรอกครับ ตลาดเสรี :slight_smile:

ผมว่านะครับผมเห็นด้วยกับข้างบนนะไม่ใช่ของคุณ pizza นะครับข้างบนคุณ pizza ผมว่าน่าจะมีความเกรงใจคุณ pizzaman บ้างนะไม่ใช่หน้าด้านมาโฆษณาแบบนี้

Thaihosttalk.com ->Advertising Forums ->Web Hosting Special Offers & Requests

ผมไม่ค่อยเข้าใจสองความเห็นที่ผ่านมาเท่าไร (ไม่ใช่ของคุณ pizzaman) ว่าทำไมต้องเกรงใจด้วยล่ะครับในเมื่อหมวดหมู่นี้มันสำหรับโฆษณาไม่ใช่หรอครับ ถึงจะตัดราคาแต่มันก็เป็นกลยุทธทางการค้า ถ้าทำออกมาดีซะอย่างเราที่เป็นผู้บริโภคก็เป็นผู้ที่ได้ประโยชน์แล้วมันผิดตรงไหนครับเนี่ย ผมละงง…

Thaihosttalk.com ->Advertising Forums ->Web Hosting Special Offers & Requests

เรื่องหมวดหมู่ที่เห็นตอนนี้มีการย้ายมาหมวดโฆษณาแล้วครับ
เดิมที่ไม่ได้อยู่หมวดนี้ครับ
ไปอยู่หมวดอื่นมาก่อน(ผมเป็นคนแจ้งให้ย้ายเองแหล่ะ…เพราะเห็นว่าเข้าข่ายโฆษณามากกว่า เลยแจ้งให้ช่วยย้ายจะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง)

เรื่องการโฆษณาผมว่ามันเสรีนะ…ทำอะไรก็ได้ อย่ารบกวนคนอื่นก็พอ
ถ้าทำอย่างมีขอบเขต เกรงใจคนอื่นบ้าง
ไม่ใช่ว่าไปไล่โพสตามเวบต่างๆ…เรื่อยๆทุกๆวัน
ไปตอบกระทู้ที่ไม่เข้าพวก
หรือเค้าถามอย่างนึง…ตัวเองไปโฆษณาอย่างนึง
อย่างนี้…มันน่ารำคาญครับ
(เห็นบ่อยๆเลยก่อนนี้พวกที่ชอบตอบกระทู้…ให้ไปสมัครโน่น สมัครนี่แล้วได้เงิน…เบื่อมากๆ)
หรือส่งเมล์ไปสแปมหาคนอื่นเยอะๆ…อย่างนี้ไม่ดีแน่ครับ

เอาเป็นว่า…การค้าขายย่อมมีกลยุทธ แต่กลยุทธนั้นควรมีมารยาททางการค้ากันบ้าง
ไม่งั๊นก็จะเป็นห้ำหั่นกันไปมา…สุดท้าย ก็เหนื่อยฟรีทั้งสองฝ่าย
ในโลกอินเตอร์เนทมันเปิดกว้างครับ…คุณทำอะไรก็ได้…แต่ก็รู้ถึงกันได้ไม่ยาก
มารยาทของคุณที่แสดงออกในทางธุรกิจ…คู่ค้าของคุณ เค้าก็มีวิจารญาณในการตัดสินใจเช่นกัน
สิ่งที่คุณทำ มันจะย้อนกลับมาหาคุณเองในภายหลัง

เจ้าของเวบเลยทำทุเรศเองแล้วอ่ะคราวนี้ ดูมันเล่น ขายกันแบบนี้ บ้านอยู่ไหนอ่ะ เจ้าของเวบ จะตามไป …

เรื่องหมวดหมู่ที่เห็นตอนนี้มีการย้ายมาหมวดโฆษณาแล้วครับ

อ๋อ … เข้าใจครับ ผมก็นึกว่าเค้าโพสในหมวดหมู่นี้ แล้วทำไมยังผิดอีกน่ะครับ ก็เลยงง ๆ ครับ :smiley:

ไปอยู่หมวดอื่นมาก่อน(ผมเป็นคนแจ้งให้ย้ายเองแหล่ะ…เพราะเห็นว่าเข้าข่ายโฆษณามากกว่า เลยแจ้งให้ช่วยย้ายจะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง)

[quote]อ๋อ … เข้าใจครับ ผมก็นึกว่าเค้าโพสในหมวดหมู่นี้ แล้วทำไมยังผิดอีกน่ะครับ ก็เลยงง ๆ ครับ

จะจับตัวเหรอปัญญาอ่อนฟายเอ้ย ของกระจอก tainetwork ฟายยยยย

อันนี้รู้สึกจะอยู่ที่นี่แต่แรก จำไม่ได้ครับ แต่อย่างไรก็ตาม ตอนนี้ก็อยู่ถูกที่อยู่แล้ว

ส่วนอีกท่านที่ประนามว่า HostPacific ตัดราคาเองบ้าง ก็ไม่ทราบจะตอบอย่างไร สุดท้ายต้อง balance ระหว่าง ราคา ต้นทุน บริการ และ ความสามารถในการบริหารครับ … ในที่สุด เวลาจะเป็นคนบอกเอง ว่าแบบไหนเวอร์ค ถ้าไม่ไหว ก็เลิกกันไป หรือถ้าราคาถูก แต่ทำไม่ดี ลูกค้าก็หนีหมด อันนี้พูดแบบกลางๆ เป็นการทั่วไปนะครับ

ที่เราทำออกไป เพราะตอนนี้มีจุดประสงค์บางอย่างในใจ ไม่ได้ต้องการให้เพื่อนๆคนทำโฮสต์เดือดร้อนแต่อย่างใด คิดเอาเอง ว่า ของเราต่ำสุดโปรโมชั่น เดือนนี้คือ 99 บาท เท่ากับประมาณ US$ 2-3 ลองหาดู ของเมืองนอกน่ะครับ ตอนนี้ $1 หรือฟรี (1and1.com) ก็มี แม้ผมไม่ทำคนอื่นก็ทำอยู่แล้ว คนทำโฮสต์เป็นหมื่นๆรายทั่วโลก เปิดหูเปิดตาและเปิดใจให้กว้างๆ หน่อยครับ

ขอแก้ต่างให้ tainetwork หน่อยนะครับ

คือว่าผมใช้บริการของที่ tainetwork อยู่ ตอนนี้ผมก็คิดว่าไม่มีปัญหาอะไร
support ก็พอใช้ได้ตอบปัญหาทางเว็บบอร์ดก็ค่อนข้างเร็ว โดยเฉพาะตอนดึกๆค่ำๆ แต่ยังไม่เคยทดสอบทางโทรศัพท์ครับ
เท่าที่ดูมา ความเร็วในการประมวลผล กับความเร็วภายในประเทศก็ใช้ได้เลย (แต่ถ้าเกิดมีลูกค้าเพิ่มขึ้น จะเป็นอย่างไรอันนี้ก็ไม่ทราบเหมือนกัน)
คือผมก็ใช้งานมาไม่นานนักนะครับ แต่ผมคิดว่าจะเข้ามาที่นี้บ่อยๆหากมีใครว่า tainetwork…ไม่อยากให้โฮสต์ถูกๆแบบนี้ถูกกล่าวหามากจนเกินไป
ก็ไม่เชิงว่าผมจะเข้าข้าง tainetwork นะครับ แต่ถ้าเกิดโฮสต์เค้าเกิดมิดีมิร้ายอะไรขึ้นมา ผมก็คงไม่เข้าข้างล่ะครับ B)
มีอยู่อย่างเดียวครับที่ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ คือจะเป็นเรื่องของ cp น่ะครับ ที่ใช้ plesk
การปรับแต่งใน plesk มันค่อนข้างยุ่งยาก กว่าจะเข้าถึงอะไรบางอย่างได้นี่ต้องคลิ๊กกันหลายครั้งอยู่เหมือนกัน
อยากให้เปลี่ยนไปใช้ ensim จังเลยครับ เพราะรู้สึกว่าราคาจะพอๆกันด้วย แต่รู้สึกว่าจะมีคนบอกว่าเรื่องความเสถียร ความปลอดภัยจะไม่ดีเท่า plesk
แต่สำหรับลูกค้าแล้ว ถ้าพุ่งเป้าที่ราคาถูก ลูกค้าส่วนใหญ่อาจจะเป็นผู้พึ่งเริ่มต้น เค้าอาจจะสนใจใน ensim มากกว่าน่ะครับ

ก็ฝากไปแค่นี้ล่ะครับ

ปล. ผมก็ไม่ได้บอกว่า tainetwork ดีไปซะหมดนะครับ แต่ผมคิดว่าคุณภาพมันก็คุ้มกับราคาอ่ะนะครับ ไม่ใช่แบบว่าทุกอย่างดีเลิศแต่ราคาถูกสุดๆ

อืม เหอๆ ใช้ tainetwork อยู่เหมือนกัน
แต่ทำไมเมื่อคืน ตั้งแต่ตี 1 ถึง เที่ยงวันนี้เข้าเว็บไม่ได้เลยหงะคับ (ผ่าน port 80)
แต่ถ้าเกิดว่า FTP เข้าไปก็ยังปกติดีอยู่
แต่ถ้าเกิดว่าเข้า Control Panel ก็ยังปกติดีอยู่ (Port 8443)
สรุปนี่มันเกิดอะไรขึ้นเหรอคับ?

อืม เหอๆ ใช้ tainetwork อยู่เหมือนกัน
แต่ทำไมเมื่อคืน ตั้งแต่ตี 1 ถึง เที่ยงวันนี้เข้าเว็บไม่ได้เลยหงะคับ (ผ่าน port 80)
แต่ถ้าเกิดว่า FTP เข้าไปก็ยังปกติดีอยู่
แต่ถ้าเกิดว่าเข้า Control Panel ก็ยังปกติดีอยู่ (Port 8443)
สรุปนี่มันเกิดอะไรขึ้นเหรอคับ?

เห็นเค้าบอกว่า apache ล่มหลายรอบตั้งแต่ช่วงปีใหม่

ของถูกก็งี๊ -_-"