สอบถามเรื่อง hdd ครับ

[b]พอดีมีข้อสงสัยเรื่อง HDD หน่อยน่ะครับ คืออยากรู้ว่า HDD ทั้งลูก สามารถ upload ข้อมูลได้กี่ M/SEC หรือครับ

ไม่รู้ว่าจะงงกับคำถามผมหรือเปล่า ยังไงตอบให้หายค้องใจหน่อยน่ะครับ[/b]

เอา hdd มาดูเลยดีกว่าครับ มันนจะมีเขียนไว้บนตัว hdd เลย

สอบถามต่ออีกข้อน่ะครับ ถ้า

packets sent มากกว่า received มันมีผลอะไรหรือเปล่าครับ

20/sec นี้ok หรือเปล่าครับ

ไปหาข้อมูลมาเเล้ว ขอบคุณ คุณสายลมแสงแดด ครับที่เข้ามาตอบ

HDD pc 3.5" รุ่นใหม่ๆไม่น่าต่ำกว่า 180MB/s(write)

แต่การใช้งานจริงหากอ่านหลายๆไฟล์พร้อมๆกันอาจเหลือแค่ 10MB/s

ขอบคุณ คุณ KKE ด้วยอีกท่านครับ

ขอถามอีกข้อน่ะครับ

พวก server เคส 1 U สามารถทำ file server ได้หรือเปล่าครับ หรือว่าเป็น server แบบ PC TOWER ดีกว่า

ถ้าจะทำ fileserver เน้นหนักไหม เอาไปทำไรเยอะไหม ถ้าเอาไปให้บริการฝากไฟล์หรือยังไงแนะนำ ใช้ PC TOWER ละอัด HDD 4 ก้อน

ถ้าไปใช้นิดๆหน่อย Case ไหนก็ได้ครับ MiniPC 1u

ไม่ได้เอาไปทำเวปฝากครับ กะว่าจะให้ดาวน์โหลดมากกว่า ตอนนี้ลองแบบ แบ่ง HDD เค้าไปก่อนน่ะครับว่า Work ไหม

ที่ถามไว้เพือจะขยายน่ะครับ

งั้นเอา atom D525 มาทำ + case atom ค่าฝากก็ 1000 เดียวไม่เกินนี้ ค่าเครื่องก็ไม่น่าเกิน 6000 (มั้ง)คุ้มกว่าครับ

ยังไม่นอนอีกเหรอคุณ Jeed มี MSN ให้ผมแอดไปคุยไหมอ่าครับ อยากจะถามลายละเอียดมากกว่านี้น่ะครับ ผมแอดไปสองเมลละ ไม่รู้ได้รับยัง

msn ผม jeedz@os.in.th นะครับ แต่คนชอบ add ไปหา jeedz@on.co.th ครับ 5 5 5

ปกติจะ online ทิ้งไว้ในมือถือ ครับ แต่ช่วงอาทิตย์นี้ไม่รู้ DTAC เป็นอะไร BB service ร่วงกระจาย หลุดกระจุย มาเห็นอีกทีก็หลุดไปแล้ว