การค้นหาใน google มีวิธีการแสดงผลลัพธ์ประมาณไหนครับ

คือผมงงมาก ทำไมของผมหาไม่เจอ

Domain จด มา 4 เดือนแล้ว และใช้งานปกติ เอาไป search โดยใช้ domain มันยังไม่เจอเลย เป็นเพราะอะไรเหรอครับ

เจอแต่ของเก่า hspss.net อะไรพวกนั้น แต่ hspss.ac.th ไม่เจอเลย งงมาก

Domain : hspss.ac.th

คุณลอง Submit ให้ Google รู้จักบ้างยัง
หรือเพิ่มเข้า Google Webmaster Tools เลยก็ได้ ถ้ามีอะไรผิดปกติ เดี๋ยว Google มันก็แจ้งเอง

หน้าแรกแปลกๆ

ตอบตามแนวของผมน่ะ

• คำไหนคือ คำหลัก ที่จะให้ google รู้จักครับ ใช่ โรงเรียนห้วยทรายประชาสรรค์ ไหม ถ้าใช่ ทั้งหน้าแรกมีแค่ 4 คำ google ยังไม่เรียกคำหลักครับ
  • ส่วนของ head หายไปไหนหมด พวด meta ทั้งหลายน่ะครับ
  • เคยไป แจ้งเกิด กับ google แล้วหรือยัง webmaster tool นั้นแหละ
  • ไปบอกชาวบ้านไหม ว่าเกิดแล้ว submit หรือ โพส ตามเว็บต่างๆเพื่อให้เกิด backlink

เมื่อคืนลอง submit แล้วครับ

• ใช้ครับ (เช็คอย่างไงเหรอครับ หน้าแรกมีแค่ 4 คำ ขอไว้เป็นความรุ้หน่อยนะครับ
  • เดี๋ยวผมลองเช็คอีกทีนะครับ อันนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน
  • ทำไปเมื่อคืนครับ
  • เดี๋ยวไงจะลองดูนะครับ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนอีกครั้งครับ

มันเป็นอย่างไรเหรอครับ รบกวนชีแนะด้วยครับ พอดีตัวนี้มาันเป็น CMS ของ สพฐ หนะครับ ผมยังงงๆ อยู่

เว็บโรงเรียน ถูก สพฐ บังคับให้ใช้ cms ตัวนี้หมดเลยครับพี่แมน

มีลูกค้าเป็นโรงเรียน เค้าทำหน้าเว็บซะสวยเชียว สุดท้าย ก็ ต้องเก็บไป แล้วใช้ ของ สพฐ แทน

เข้า ie หรือ fx แล้วคลิกขวา ดูซอร์สโค๊ด แล้วก็ ctrl-F ค้นดูครับ

อ๋อ คือหมายความว่า ในหน้าเวปมี ชื่อโรงเรียน 4 ครั้งนี้เอง ต้องเพิ่มใช่ไหมครับ (โดยปกติควรมีเท่าไหร่เหรอครับ)

ถ้าเน้นๆ ผมใส่ซัก 10-20 ขึ้นไปครับ

ตัววิ่งข้างบนบอกแค่สังกัดทำไม ใส่ชื่อไปด้วย วางดีๆ เอาซัก 2 ตำแหน่ง
ในข่าว ในกิจกรรม ใส่ด้วยครับ

ครับผม ขอบคุณมาก ๆ อีกครั้งครับ

ที่ว่าแปลกคือผมเปิดด้วยมือถือแล้วมันเป็นแบบนี้ มันมีอะไรโผล่มาก่อนที่จะแสดงหน้าเว็บ
[video=youtube_share;CqkeWQHRPQI]http://youtu.be/CqkeWQHRPQI[/video]

ไอ๊ยะ อะไรละหว่า

ปัญหานะครับ เท่าที่เปิดแว๊ป เห็นปัญหาใหญ่ๆเลย

1. ยังไม่พ้น 6 เดือน ยังอยู่ใน sandbox ครับ คือ google ยังไม่เริ่มจัดอันดับให้เว็บคุณครับ ค้นหาเลยอาจจะยังไม่ขึ้น
  2. หน้าเว็บที่ทำมา google อ่านไม่ออกครับ เพราะมีแต่ iframe กะ javascript แทบไม่มี text ให้จับเลยครับ (iframe google มันตีค่าให้เท่ากับ link อันนึง)

ยังไงถ้าอยากให้ google ค้นเว็บเจอ ลองศึกษาเรื่อง SEO เยอะๆครับ ในเน็ตมีให้อ่านเพียบ ลองดูครับ

ไอ๊ยะ จะแก้ปัญหานี้อย่างไรละหน่อ!!!

เดี๋ยวไงลองเรื่อง SEO ดูอีกทีละกัน ว่าแต่ ยังอยู่ใน sandbox นี้คืออะไรเหรอครับ เช็คได้จากไหนเหรอครับ

เว็บเพิ่ง submit link หรือ แปะหา back link หากเพิ่งทำไม่รู้ผลในทันทีนะครับ ต้องรอก่อน
ให้ google มา index ข้อมูล

ไม่น่ะครับ เว็บที่ทำลิงค์โดยธรรมชาติ ผมไม่ค่อยเจอติด sandbox น่ะจะโดนก็แต่พวกอัดลิงค์ ปั่นเว็บนั้นแหละ

google index แล้วนะครับ
https://www.google.co.th/search?q=site%3Ahspss.ac.th&oq=site%3Ahspss.ac.th&aqs=chrome..69i57j69i58.2637j0&sourceid=chrome&ie=UTF-8

อยู่ที่ว่า keyword ที่คุณทำ กับคุณภาพหน้าเพจของคุณมันทำให้แสดงผลอันดับต้นๆได้หรือเปล่าเท่านั้นเอง