ถ้าจะลงโฆษณากับ google ต้องทำไงบ้างค่ะ

มีแต่ cpc จริงๆ ครับ
พวก cpm ไรพวกนี้ เหมือนจะมีแต่ก็ไม่มี

adwords เป็น pay per click เป็นหลักเลยไม่มี cpm ในส่วนของ google search ครับ
แต่ถ้าเลือกไปในส่วนของ content network (ลงใน adsense) ถ้าจำไม่ผิดมันจะมีอยู่ครับ แต่ว่ามันไปแสดงบน Adsense นี่ล่ะครับ
ถ้าไม่แน่จริงๆ เจ็บจนตายละครับ

ส่วน agency อธิบายเพิ่มเติมให้นะครับ

เพราะ google จะมี คุณพรทิพย์ เป็น เจ้าหน้าที่ (พนักงาน) ของ Google ดูแลประจำบ้านเรา (office อยู่สิงคโปร์) นั่นล่ะครับ
ส่วนถ้าเป็นการโทรไปติดต่อ ขายแพ็คเก็ต โฆษณา Adwords ราคา เท่านั้นเท่านี้ ไม่ใช่แน่ๆครับ

เพราะเท่าที่คุยกันมา เกิด Case ของการแอบอ้างไปขายแทนครับ เช่น จ่ายเงิน 10000 บาท จะทำโฆษณาผ่านทาง Google adwords ให้ อะไรแนวๆ นี้
แอบอ้างครับ แจ้งได้เลยครับ

ส่วนการส่ง PIN คิดว่าเป็นส่วนของ Adsense ซึ่งทาง Google US เป็นคนส่ง pin มาก่อน และเช็ค ก็จะส่งโดย citibank ครับ ซึ่งเป็น Partner กัน
ทำให้มันส่งเช็คสำหรับคนทำ adsense ผ่าน citibank thailand เลยครับ

add: ไม่แน่ใจว่า ตัวของระบบบัวหลวง ibanking กับบัตร debit ของกรุงเทพ ใช้กับ adwords ได้รึเปล่านะครับ เพราะยังไม่ลองเหมือนกัน ใครลองแล้วช่วยแจ้งด้วยนะครับ อยากรู้เหมือนกัน
เพราะมันตัดกะ paypal ได้ น่าจะตัด adwords ได้

[quote author=krit2550 link=topic=2143.msg70899#msg70899 date=1187155107]
นอกจากของ google adsense ยังมีของค่ายอื่นๆ อีกนะครับ เพียงแต่ว่าของ google เป็นที่นิยมกัน เท่าที่ผมทดลองหลายๆ ที่ ของ Google ดีที่สุดแล้วละคับ
มีเจ้าหนึ่งที่ไม่แนะนำให้ใช้คือ yahoo มันจะเรียกเก็บเงินก่อนใช้… ฉะนั้นใครกำหนดหรืออ่านข้อตกลงไม่ดีมันเรียกเก็บเงินทันที ครับ อันตรายมากๆ
ของ google จะเป็นใช้ก่อนจ่ายทีหลัง
ของ yahoo จ่ายก่อนใช้ทีหลัง