ใครเคยใช้เน็ต fix ip ของ cs lox ที่เดือนละ 2000 บาทบ้างไหมครับ

คือตอนนี้ โดนค่าไฟ ที่ issp เดือนละหลายตังค์อยู่
พอดีไปเห็นโฆษณา fixed ip ของ cs เดือนละ 2000 บาท
เลยคิดว่าจะย้ายเครือ่งเว็บส่วนตัวกลับมาจะได้ประหยัดค่าไฟ และดูแลง่ายด้วย
เวลาเสียก็ซ่อมง่าย backup ง่ายแต่อยากรู้ว่า มีปัญหาหรือเปล่าครับ
ความเร็ว 2000 บาทแค่ 256k แต่ 1เครือ่งก็น่าโอเค หรือเปล่าและเอามาโหลดอย่างอื่นได้ด้วย
ดาว์นบ่อยไหม

256K เร็วแค่นี้ ใช้แล้วมันปวดใจ

แล้วค่าไฟบ้านเราล่ะครับ

มันบ่นๆ ว่าจะขึ้นด้วยค่าไฟ หึหึ

ลองคิดคำนวนให้ดีนะครับ Environment มันต่างกัน
และแชร์ในเรื่องค่าใช้จ่ายมันต่างกันครับ หากย้ายมา
เราต้องแบกต้นทุนเท่าไหร่ และถ้าอยู่ที่นั่นเราจะต้องแบกเท่าไหร่

อีกเรื่องคือเรื่องสายล่ะครับ 256k เปิดไม่กี่คนก็สูบ BW
ไปหมดไม่เหลือแล้วครับ

ปุ๊ก

ไม่สนใจของ jinet บ้างหรอครับ

Promotion 2/512 mb ราคา 2990 บาท/เดือน

• 1 Fix IP
    สามารถเอามาทำ VoIP ได้
    โหลด บิต ต่างประเทศ ก็ได้ เขาเขียนว่า ไม่มีข้อจำกัด เกี่ยวกับ P2P ออกต่างประเทศ ( เดี๋ยวนี้ ISP เข้าก็สนใจหาตลาดลูกค้าโหลด BIT ซะด้วย) lol
    แจกชั่วโมง อินเตอร์เน็ท dial up อีกต่างหาก
    แถมรับประกันแบนวิด อินเตอร์ อีกด้วย

ADSL ของ True เวลา Download เยอะๆ ความเร็วก็จะค่อยๆลดลงๆ

ตั้งเครื่องที่บ้าน ทำเล่นๆ ได้ครับ
แต่ถ้าจริงจังคงไม่ไหว

อย่างที่น้าปุ๊กว่าครับ คนเข้าไม่กี่คนก็เต็มแล้ว
อย่าลืมนะครับ วางที่ ISP เราจ่ายแค่ค่าวาง 2,000- 3,000 บาท

วางที่บ้านเราอาจต้องจ่ายเป็นหมื่นครับ
ไหนจะค่าไฟ (ยังไงซะก็ต้องเปิดแอร์)
ค่าเน็ตที่ต้องจ่ายรายเดือนอีก
ไหนจะความเีร็วเน็ตก็ได้ึนิดเดียว
คิดหลายรอบแล้วก็ไม่คุ้มอยู่ดีครับ

อีกอย่างเมืองไทยไ่ม่เหมือนเมืองนอก
เมืองนอกเขาวางที่บ้านแบบจริงจังได้เพราะเน็ตเขาแรงมากครับ
ธรรมดาอัพโหลดก็ 8 MB เข้าไปแล้ว ของเรายังเป็นระดับ 512k อยู่เลย

แต่ถ้าอยากลองทำเล่นๆ เป็นประสบการณ์ก็เอาเถอะครับ
น่าลองทำเหมือนกัน จะได้เอามาเล่าให้เพื่อนๆ ฟังได้ว่่าเป็นอย่างไร

lol

ขาออก 512Kbps ถ้าให้โหลดไฟล์ คนเดียวก็เต็มแล้วครับ

พูดแล้วก็เศร้า อยากไปญี่ปุ่น ลากสายไฟเบอร์เข้าบ้าน

ถ้าใช้งานไม่หนัก ก็ใช้ได้ครับ ผมมีลูกค้า ใช้ JI-NET 512/256 fix ip

ใช่ครับ พอดีมีสมาชิกเว็บผมเค้าอยู่ใต้หวัน

ตอนนี้ใช้เน็ต 8 Mb ในราคาประมาณ 1500-1600 บาทต่อเดือน (up ประมาณ 1-2 Mb)

เห็นแล้วอิจฉามากมาย ถ้ามีอย่างนั้นในไทย คนอาจจะวางเครื่องที่ ISP น้อยลงก็เป็นได้ ถ้าไม่เน้นความเร็วและแรงมากมาย

ผม ทำให้ลูกค้าคนนึงไป เพื่อ ทำระบบ สาขา ระยะไกล แล้ว connect vpn เข้ามาครับ ก็โอเค นะครับไม่สะดุด มีปัญหา โทรไป ที่ support เค้า ก็ ให้ ความเข้าใจดีครับ