มี file upload อยู่ใน /tmp เราจะรู้ได้ไหมครับว่ามันมาจากเว็บไหน

คือมันมีการเรียก perl โดยเรียกผ่าน ผ่าน .txt ใน /tmp
ลบแล้วมันก็สร้างขึ้นมาใหม่อีก จะไล่ดูที่ละเว็บก็ไม่รู้ว่าเว็บไหนเพราะมั path เยอะมาก
อยากรู้ว่า มันจะมี log เก็บไว้ไหมครับว่า เว็บไหน หรือ path ไหนเป็น script ที่ upload file .txt
เข้าไปใน /tmp เราจะไล่เช็คอย่างไรดีครับ
และอีกคำถามคือ เค้าสามารถเรียก ใช้ perl โดยไม่ได้ upload .pl ไว้ใน home ได้หรือเปล่า
เพราะผมค้นหา file .pl ใน /home แล้วก็ไม่เจอเลย ไม่รู้ว่าเค้าเรียก perl ได้จากอะไร