Ferrari F456 distroy by Thai customs

Ferrari F456 distroy by Thai customs

ปรบมือให้อธิบดีกรมศุลคนนี้จริงๆ กล้าที่จะโดนด่า ที่ทำให้สิ่งที่ถูกต้อง

ผมว่าเป็ฯงานทำลายหลักฐานมากกว่า

ทำไมไม่ประมูลเหมือนรถหนีภาษีอื่นๆ ล่ะ

ด้านลึกผมไม่ทราบเหมือนกันนะครับ…หากแต่ของหนีภาษีตรวจพบแล้วนำมาประมูลขาย มันก็ก่อให้เกิดผลประโยชน์ในด้านลึกเหมือนกันครับ ทำให้ขาดวินัยไปเหมือนกัน

หากตรวจพบ…แล้วทุบทำลายให้หมดไม่มียกเว้น ผมว่ามันก็ดีนะครับ ทำลายหลักฐานต้นตอที่จะนำไปเป็นผลประโยชน์ต่อไปได้ ผมว่ามันก็ดีครับ
หากจะนำสื่อ youtube มาใช้ประโยชน์…สร้างภาพว่าเมืองไทยไม่สนับสนุนของหนีภาษี ก็ดีไปอีกแบบนะ

คือว่ารถที่นำมาให้โดนยึดถอดกล่องecuออกไปแล้วครับ
คนอื่นจะประมูลไม่ได้
คนที่จอดให้โดนยึดก็ประมูลได้คนเดียว
แล้วก็กลายเป็นรถที่ถูกกฎหมายไปเลย

lol จริง ๆ ทำแบบนี้ไม่ถูกหรอกครับ น่าจะแยกชิ้นส่วนแล้ว ให้เด็กอาชีวะ หรือเด็กมหาลัยไปศึกษา โครงสร้าง ของมันดีกว่าเอามาทำลายไร้ประโยชน์แบบนี้

เด็กจะได้รู้ว่าไอ้นี้ชิ้นส่วน Ferrari กลไก ทำงานเป็นแบบนี้เอง เด็กจะได้รู้เกิดประโยชน์กว่าเอารถมาทับอีก ทำแบบนี้เหมือนเอาหน้า ธรรมดานี้และ สร้างภาพพอดู

ไม่มีecuแล้วผมคิดว่าก็น่าจะศึกษายากนะครับ

จริงรู้สึกถอดไปอีกหลายส่วนด้วยนะครับ
แล้วไปตั้งไว้ให้โดนยึด

lol มันก็ยังมีอย่างอื่นให้ศึกษานะก๊าบ อิอิ เอาไปทับแบบนี้ไม่เกิดไรเลย - -’

ความเห็นส่วนตัว…
…สมมติถ้ารถราคา 20 ล้าน
หนีภาษีมา ซื้อมาได้ ราคา 12 ล้าน
ประมูลแล้ว ได้เงินมาแค่ 3 ล้าน
ทุบทิ้งดีกว่า ถูกต้องแล้ว…ได้ภาพลักษณ์เรื่องการไม่สนับสนุนสินค้าหนีภาษีอีก…สร้างความสะเทือนใจไอ้พวกลักลอบนำเข้าดีครับ…
ถ้าไม่ทุบก้เอาเก็บไว้ศึกษา … หรือให้เด็กๆ ไปขี่เล่นตอนงานวันเด็ก ก็ได้…
ถ้าจะประมูลรถก็ต้องตั้งราคาขั้นต่ำในการประมูล อย่างน้อยเท่ากับส่วนต่างครับ
คือ 8 ล้านขึ้นไป
หลังจากนั้นก็คิดภาษีตามเกณฑ์ศุลกากรซะ
เพื่อตัดปัญหาพวกแอบนำเข้าแล้วมารอประมูลเอาเองไปอีกที ที่จะทำของผิด ให้ถูกกฏหมาย
รวมถึงยังเก็บภาษีก้อนโตนำเงินเข้ารัฐได้อีก :smash:

สนับสนุนให้ทำลายทิ้ง ^^

แถวบ้าน…เอาหมูไปทับมันยังท้องเลย แล้วทำไม่ทับแบบนี้ไม่ออกมาอีกคันหว่า :smash:

[quote author=devone link=topic=8009.msg75800#msg75800 date=1190968676]
แถวบ้าน…เอาหมูไปทับมันยังท้องเลย แล้วทำไม่ทับแบบนี้ไม่ออกมาอีกคันหว่า :smash:

[/quote] :smash:

กลายเป็นการละเมิดลิจสิทธินะครับ

เท่าที่ผมเข้าใจ ละเมิดสิทธิบัตร นะครับ
ไม่ใช่ละเมิดลิขสิทธิ์ (วันนี้เพิ้งสอบเรื่องนี้มาด้วย อิอิ)

:ph34r:

สนับสนุนการทุบทำลาย ของกรมศุลกากร ครับ … กลุ่มคนพวกนี้เอาเปรียบสังคม แอบนำรถเข้ามาโดยไม่ต้องเสียภาษี และถอดอะไหล่สำคัญออก หากมีการเปิดประมูล กลุ่มคนพวกนี้ก็จะมาประมูลไปได้ในราคาต่ำๆ เพราะไม่มีคนอื่นแข่งประมูล เสร็จแล้วเอากลับไปประกอบอะไหล่ ที่ถอดไว้แล้วนำออกขายในราคา 35-40 ล้านบาท

เห็นคลิปวีดีโอนี้แล้ว สะใจมากๆ ครับ ข้าราชการทำถูกต้องแล้ว เพื่อประโยชน์ของประเทศชาติ … สมน้ำหน้า คนซื้อและคนนำเข้า ต้องให้พวกมันเจออย่างนี้ซะบ้าง คราวหลังจะได้ไม่ทำอีก

ดูแล้วก็สะใจดีครับ

คนที่นำเข้าเถื่อน แล้วกะมาประมูลเพื่อให้ถูกกฎหมายคงไม่กล้าทำอีก

C’est vraiment des trou du cul ces gars là !! C’est un pays qui crève la dalle, les gens ont pas une thune et leur gouvernement s’amuse à détruire une Ferrari !!! Ils auraient fais la même chose un tableau de Picasso avait été rentré illégalement ?! Assholeeeeeeee Thailandian !!!

^
^
มันแปลว่าอะไร ใครรู้บ้าง

แปลไม่ได้ แต่รู้ว่ามันด่าคนไทย ครับ Assholeeeeeeee Thailandian !!!

ช่างหัวมันเถอะครับ…ไอ้พวกฝรั่งขี้นก

It is there really asshole these guy!! These is a country which bursts the flagstone, people do not have a thune and their government has fun to destroy Ferrari!!! They would have make the same thing a table of Picasso had been returned illegally?! Assholeeeeeeee Thailandian!!!

:smash:

จะไปว่าคนต่างประเทศก็ไม่ถูกเท่าไหร่ครับ

คนที่เอาไปลงเขียนหัวข้อไว้ไม่ดีเองครับ distroy น่าจะเป็น destroy ครับ
คนต่างประเทศเค้าไม่รู้หรอกครับ ว่าทำไมถึงต้องทำลายทิ้ง

ใครเก่งอังกฤษก็ไปเขียนอธิบายไว้หน่อยก็ดีนะครับ ว่าทำไมถึงต้องทำลายแบบนี้

แบบนี้ก็พอจะเข้าใจนะ… บางครั้งการที่เรา…ไม่เข้าใจกันมันก็แบบนี้แหละครับ

สิ่งหนึ่งที่คนไทยขาดคือ ความเป็นชาตินิยม หากเรามีตรงนี้…เราจะไม่น้อยหน้าประเทศอื่นเลย.