ทำอย่างไรจึงจะจด โดเมนเนมที่ EV1Servers.net ได้

ผมสนใจและต้องการจดทะเบียน โดเมนเนม ที่ EV1Server.Net

https://domains.ev1servers.net/cgi-bin/reg_system.cgi

ลงทะเบียนเรียบร้อยแล้ว พอถึงขั้นตอนการชำระเงิน ผ่านบัตรเครดิต ไม่สามารถชำระค่าบริการได้ เนื่องจาก

IP Address had blocking

ผมใช้อินเตอร์เนต ของ TOT ครับ ลองไปซื้อ cs มาใช้ดู ก็ไม่สามารถจ่ายตังส์ ได้สักที อาการเดิม

รบกวน ผู้ที่เคยใช้บริการ ของ EV1Servers ช่วยแนะนำที ทำอย่างไรผมจึงจะสามารถใช้บริการของ EV1Servers ได้ครับ ขอขอบคุณ

คนไทยคงทำเสียชื่ออีกแล้ว เค้าจึง block ip address ทั้งยวงแบบนี้ เฮ้อ

สงสัยคงต้องหา proxy มาใช้เวลาจะเข้าเว็บเค้าอะค่ะ เศร้านะ คนไม่รู้อิโหน่อิเหน่โดนหางเลขไปเลย

ใช้ Proxy ได้หรือ <_< ใช้ของใครครับ แนะนำด้วย จะดีมากเลยครับ หรือจะต้องติดตั้งเอง Proxy ขึ้นมาเอง

หากใช้ Proxy คนอื่น ข้อมูลของ บัตรเครดิต จะถูกเก็บ อยู่ที่ cache หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ :smiley:

จำได้ว่าตอนนั้นที่ผมจดที่ ev1 ก็มีปัญหาแบบนี้เปลี่ยนเนตตั้งหลายที่กว่าจะจดได้
จำไม่ได้แล้วว่าทำไง ลองหา proxy ที่เป็น high anom มาใช้ดูอาจจะได้
เข้าไปตั้ง proxy ใน ie น่ะแหละ แต่หา ip กับ port ของ proxy มาให้ได้ก่อน
ลอง search หาดูไม่ก็ pm มาจะบอกเวบให้

ว่าแต่ว่า ตอนนี้ผม transfer ออกมาจาก ev1 หมดแล้ว
เพราะว่าเวลาจะแกไข ns ทีไรต้องไป unlock ก่อนทุกที เสียเวลา แล้วเวบมันก็ช้าพอควร เรียกว่าจะแก้นิดเดียวเสียเวลาเป็นสิบนาที แถมใช้ได้เฉพาะ ns ของเราเอง ของเขาไม่มีให้ใช้ ดูราคาก็ไม่ได้ถูกเท่าไหร่ เทียบกับ name.com แล้วที่ name.com ถูกกว่าด้วยซ้ำ แถมมี ns ให้ใช้ด้วย (แต่เท่าที่ใช้ ns ของ name.com ยังมีปัญหาอยุ่พอสมควร)
ตอนนี้ผมว่า enom ดีที่สุดแล้วสำหรับผม หรือถ้าไม่ต้องการ ns ก็ใช้ที่ name.com ก็ถูกดี
:smiley:

ไม่ควรมองในเรื่องของราคาที่ถูก ( เกือบที่สุดในโลก ) เพียงอย่างเดียวเลยครับ ควรเลือกใช้งานกับที่จดใหม่ ย้าย ต่ออายุ แก้ไข ได้ที่สะดวกจะดีกว่า ถึงแม้ต้นทุนต่อหน่วยจะแพงขึ้นมาอีกนิดหน่อย ซึ่งไม่กี่สิบบาท เพราะถึงอย่างไร เมื่อคุณจ่ายเป็น $US แต่เมื่อแปลงมาเป็นเงินบาทตอนธนาคารเรียกเก็บ ผมก็เห็นต้นทุนจริงต่อหน่วย ไม่ได้แตกต่างจากที่ที่มีความสะดวก เลย

สิ่งหนึ่งที่พบเจอมาตลอด ผู้ที่ต้องการครอบครองโดเมนเนมบางส่วนที่ผมได้ให้บริการอยู่ ไม่ได้ต้องการผู้รับจดโดเมนเนม (Registrar) รายอื่นๆ เช่น Tucows, OnlineNic, enom, godaddy etc. แต่ต้องการเพียง NetSol ( NetworkSolutions ) เท่านั้น ค่าบริการแพงกว่าทุกเจ้าข้างต้น แต่ก็ยินดีที่จะจ่ายเพียงเพื่อให้โดเมนเนมของเขาอยู่กับ NetSol เท่านั้น ลองคิดดูนะครับ ว่าเพราะอะไร ? :slight_smile: