เว็บขึ้น error แบบนี้ เกิดจากอะไรครับ

เว็บขึ้น error แบบนี้ เกิดจากอะไรครับ มันขึ้นแค่บางครั้งอ่ะครับ บางครั้งก็ปกติ แล้วมีวิธีไหนบ้างครับที่จะทำให้มันเห็นว่ามัน error อะไรอ่ะครับ หรือไปแก้หรือตั้งค่าตรงไหนอ่ะครับ (ผมใช้ Plesk อ่ะครับ):189bbdde:

เหมือนข้อมูลในไฟล์ .htaccess จะผิด

มีการตั้งค่าเซิร์ฟเวอร์ผิดรูปแบบอะไรบางอย่างครับ ส่วนใหญ่ที่เห็นจะเป็นการตั้งค่าเฉพาะบางไดเรคทอรี่โดยใช้ไฟล์ .htaccess ลองตรวจสอบดูครับ

error 500 มีหลายสาเหตุ ลองดู error log
ถ้าเป็นแค่บางครั้งอาจจะมาจาก mod_security
ถ้าตั้ง .htaccess ผิด น่าจะเป็นทุกครั้ง

script มีปัญหาหรือเปล่าครับ
ลองตรวจสอบดูได้จาก error log