จุดธุปเชิญ ems มากระทู้นี้ครับ

เรื่องจะไปเกาเหลา เอ้ยย…เกาหลี ว่ามาครับ (พอดีผมก็ได้ตั๋วเที่ยวฟรีญี่ปุ่น) จะได้แจ่มกันไปทีเดียวเลยครับ

ถึงขนาดจุดธูปเลยเหรอ 5555

ไม่จุดก็มาครับ

แบบว่าซื้อกล้องมาแต่กดชัตเตอร์เป็นอย่างเดียวอ่ะทำไง …

ใช้กล่องอะไรอยู่ บอกรุ่นมาหน่อย

450D ครับท่านพี่ ผมว่าคุย M ดีกว่า นะ เดียว THT จะกลายเป็นแช็ตรูม

หากอยากจะสอนถ่ายภาพ ผมกำลังนัดน้องๆไปนั่งทานเบียร์ที่ “central world” และถ่ายรูปน้องๆกันที่นั้นครับ
ให้สอนถ่ายรูปด้วยตัวหนังสือผมสอนไม่เป็นครับ ผมสอนกันตอนถ่ายน้องๆนั้นแหละ
และอีกอย่างผมถนัดแต่ถ่าย portrait นะครับ แนวอื่นๆผมไม่เก่งครับ

หากสนใจผมจะ pm ไปให้เมื่อมีแผนหนี ผบ. ไปถ่ายรูปครับ

ปล. มีค่าใช้จ่ายให้น้องๆด้วยครับ ตรงนี้ต้องแชร์กันครับ

ผมถือโอกาส lock topic นะ (เดี๋ยวจะโดนใบแดงครับ)