ผมจะแก้ไข Email ของโดเมนเนมตัวเองได้ยังไงครับ

คือผมจดโดเมนเนมแต่ก่อนใช้ชื่อเมลล์ของบริษัทนะครับ แต่ลาออกมาแล้ว และเขาก็ลบเมลล์ทิ้งไปแล้วด้วย ผมจดโดยใช้ชื่อว่า http://www.thatphanom.com นะครับ เข้าไปเช็ค whoise มันไม่เปลี่ยนให้ครับ อีเมลล์ที่เป็นเจ้าของโดเมนเนมอะนะครับ แต่อีเมลล์พวกผู้ดูแลและติดต่อนี่แก้ไขหมดแล้วครับ จดที่ manydomain อะครับ ต้องทำยังไงถึงจะแก้ได้ครับ หรือว่ารอให้มันหมดอายุไปก่อน

แก้ผ่าน CP ของโดเมนไม่ได้เหรอครับ
ถ้าไม่ได้แจ้งไปยังผู้รับจดให้เขาแก้ให้ครับ

:slight_smile:

Registrar Status:

แก้เมล์ตรงนี้

เอ Email ที่สำคัญไม่ใช่ Registrant:
เหรอ

เพิ่มเติมต้อง
Tranfer ออกมาในที่เราสามารถความคุมดูแลได้จะดีครับ

ชื่อคุ้นๆ มั้ยน่ะ

เวลาต้อง modify ถึงที่สุด บาง registrar เค้าจะให้ยืนยันความเป็นเจ้าของผ่านตรงนี้ด้วยค่ะ

[quote]Registrant:

ผมแก้ไขแล้วครับ แต่มันเปลี่ยนให้เฉพาะตรงนี้
Registrant:

แก้ไขตามนั้นได้แล้วก็กอนอื่นลองแจ้งให้ปลดล็อคแล้วแก้ให้หมดครับ
เพราะไม่อยากให้ชื่อแบบนั้นมาอยู่ด้วยหรอก ไม่สบายจายยยยยยยย

ปุ๊ก

ปลดล๊อค แก้อีเมล์ แล้วย้ายโลด

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวจะไปลองติดต่อดูครับ