รบกวนขอคำแนะนำ เรื่อง domainB บน subdomain.domainA

รบกวนขอคำแนะนำ หน่อยครับ พอดีหากระทู้เก่าๆ ไม่เจอจริงๆ

หากต้องการ ให้ domainB.com ชี้ไปใช้งาน บน subdomain.domainA.com

จะกำหนดค่า หรือตั้งค่าอย่างไรใน DA หรอครับ

ขอบคุณครับ
มีน.

dns wildcard ได้ไหมครับ(หาเรื่องยุ่งยากอีก ฮ่าๆ)

.htaccess แล้วใช้ตัวแปรอะไรซักอย่าง (อันนี้ก็ยุ่งยากอีก)

domain pointer (ทำได้ไหมน่อ)

frameset (คงไม่ใช่ล่ะมั้งเนี่ย)

สรุึป… ไม่รู้อ่ะครับ

= =a

CNAME น่าจะได้นะครับ

Domain Pointer

ผมก็ว่างั้นครับน่าจะได้รู้สึก

1. สร้างไฟล์ Index ใน domainB ให้ redirect ไปที่ subdomain.domainA.com
  2. สร้างไฟล์ Index ใน domainB ทำ frame

ถ้าต้องการแบบ Redirect ก็ที่คุณแบงค์ตอบ
หรืออีกวิธีคือ สร้าง user ใน Da

ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ดูแล้วไม่ค่อยจะเป็นผลดี เลยครับหาก Redir มา ทำ rank ของเว็บไม่ได้เลยแบบนั้น

เมื่อกี้นั่งๆ นึก ก็ยังมีอีกวิธีนะครับ
คือทำการ add domain B ลงไปใน DA แล้วแก้ไข httpd.conf ของโดเมน B มาที่ path ของ path subdomainA ก็ได้เช่นกันครับ
แต่เอ่ เดี่ยวแก้มือ เพราะ rewrite จะถูกแก้อีกซะมั้ง ลองดูนะครับ

CNAME sure ครับ

CNAME ด้วยอีก 1 เสียงครับ

ผมก็ว่า CNAME