ต้องการผู้ให้บริการ Domain มา Co กับเรา - ขอบคุณครับ

ตอนนี้กำลังทำ Project Web Design + Free Hosting

1 - ต้องการ ผู้ให้บริการ จดโดเมนขอราคาถูก ทางเราจะทำการโปรโมทผ่านหน้าเว็บไซต์ให้ ประมาณว่า by xxxx.com แล้วจะลิงค์ระบบจัดการ Domain ไปที่เว็บของท่าน

1.1 .com .net .org .info .name .us .biz .ca .tv .eu .ro .ws .co.uk .de
1.2 .in.th .co.th .ac.th …

.com .net .org ขอราคาไม่เกิน 300 บาท เพราะ เราจะให้ลูกค้าซื้อบริการจากท่านไม่ใช่จากเรา ในราคาของเว็บท่าน

พี่ลดให้ครับ 305 บาท จากราคา 300 บาท
ปล. ดูลายเซ็นต์เอาล่ะกัน

น่าสนครับ

จับมือกันๆ

:slight_smile:

ลดแล้วใช่ไม๊ครับ >< จาก 300 เหลือ 305 บาท :wink:

:blush:

เสนอตาม
ลดสุดตัวเลย 340 :slight_smile:

ว่าแต่ ทำไมไม่เป็น reseller ให้บริการจดเองซะเลยล่ะครับ

Reseller ส่วนมากต้องเอาเงินไป จมอ่ะะครับ เลยไม่อยากลงเงินไปนอนเล่นจำนวนมากๆ

.in.th ครับ 199 บาท

reseller domain หลังไมค์ของผม

จะจดให้ก็ต่อเมื่อโอนตังมาเท่ากับโดเมนครับ

ไม่ต้องเอามาจม

แต่หลังไมค์นะ

ไม่มีที่หน้าเว็บ

^^

ถูกสุดๆๆ

ขอผ่านครับ ไม่น่าสนใจ

ของผมเป็น Reseller จาก THNIC ครับ

.in.th 199

นอกนั้น .th อันอื่น 856 บาท ครับ

เอกสารจดพร้อม ก็จดได้ภายใน 2 ชม ครับ

.อื่นๆก็มี แล้วแต่สนใจ pm มานอะ

กำไรขายโดเมนมันได้กันแค่ 5-10 บาท หากไม่ช่วยกันเอาเงินมาจม ราคามันก็เท่ากับ "end user price"และผู้ขายระดับ " reseller price " ได้ต้องทุ่มเงินจำนวนมากต่อการสั่งซื้อต่อครั้ง

ช่วงหลังๆ จะเห็นว่าไม่ค่อยโปรโมทขาย reseller domain กันเท่าไร มีเคาะซื้อเข้ามา… พ่อค้ามีทั้ง Offer แล้วไม่สนใจที่จะขาย

ราคามันไม่นิ่งครับ ค่าเงินดอลล์…ตอนนี้ไต่ขาขึ้นไปเรื่อยๆ อย่าไปคิดมากครับ ประหยัดกว่ากันไม่กี่สิบบาทกี่ร้อย… ไงๆก็ต้องมีปรับราคากันใหม่ในช่วงเร็วๆนี้ ตามค่าเงินดอลล์ และค่าเงินบาท ประกอบกับสภาวะเศรษฐกิจปัจจุบัน

ตัวแทนโดเมนที่เค้าไม่ค่อยจะมาโปรโมทขายๆกันอย่างช่วงปีก่อน…ก็ด้วยเหตุผล กั๊กไว้ใช้เอง กับกัํกขายให้มีราคา cover ค่าเงินดอลล์ที่ผันผวนในช่วงนี้

โหมเงินซื้อ Lot ใหม่ครั้งต่อไป…มีแต่แพงขึ้นครับ ไม่ต้องหวังว่าจะลดลงแล้วครับ ขอบอกไว้เลย

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจ ใน Project นี้ เมื่อผมจัดการอะไรหลายๆอย่างเสร็จแล้วผมจะ PM ไปครับ ^ ^ ตอนนี้ผมเลือกที่ในใจไว้แล้่ว