มีท่านใดใช้สคิปซ์พวก domain check availability บ้างครับ

มีท่านใดใช้สคิปซ์พวก domain check availability บ้างครับ

คืออยากสอบถามว่า ถ้าเราไม่ได้สมัคร reseller domain แล้วเราก็จะไม่ได้สิทธิ์ในการใช้ฟังก์ชัน domain check availability ของ reseller เจ้านั้นๆ ใช่มั้ยครับ

ก็เลยสงสัยว่าอย่างโฮสเรามีให้บริการจดโดเมนเหมือนกันนะ แต่เราไม่ได้เป็น reseller domain หรอก คือเราจะไปจดที่ godaddy ให้น่ะ ถ้าเป็นอย่างนี้เราจำเป็นต้องโหลดสคิปซ์พวก domain check availability มาใช้เองใช่มั้ยครับ

:875328cc:

godaddy ก็มี reseller นะ
ถ้าคิดจะรับจดโดเมน หาสมัคร reseller ซักที่เหอะ เป็นผลดีทั้งกับเราและลูกค้า
เราก็ควบคุมจัดการโดเมนทั้งหมดได้ง่าย ลูกค้าก็มีหน้าให้เข้าไปจัดการโดเมนตัวเองได้ด้วย ไม่ใช่จดแล้วอะไรๆก็ต้องมาแจ้งผ่านเรา