Dmoz ให้รับผิดชอบหมวดเพิ่ม

มาขอไอเดียค่ะ วันนี้เขา approve ให้รับผิดชอบหมวดคอมพิวเตอร์ทั้งหมวดแล้ว

dmoz.org/World/Thai/คอมพิวเตอร์

กำลังเริ่มจัดเรียงฐานข้อมูลใหม่หมด ตอนนี้ใครจะแนะนำ หรือจะเสนออะไร ช่วยชี้แนะได้นะคะ

อนึ่ง จะต้องยึดโครงสร้างจาก category หลักซึ่งคือ

dmoz.org/Computers/

เจ้าแม่ตัวจริง

กำลังเริ่มปรับ หมวดย่อยค่ะ มี url เละเยอะมากในนั้น จะต้องทะยอยทำ

ถ้าจำไม่ผิดเนี่ย รับผิดชอบอยู่ 2-3 หมวดแล้วใช่ไหมครับ

เห็นแล้วแอบเศร้าเล็กน้อย url ที่ approve ไป 214 เว็บ
แต่มีคิวรอ approve 500+ เว็บ

โดยที่จริงๆ เว็บเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์บ้านเราน่ะ เป็นหลักพันแล้วมังเนี่ย

ตอนนี้รับผิดชอบทั้งหมด

http://www.dmoz.org/profiles/moui.html

Kids and Teens: International: Thai

เว็บของชมรม phpnukeแห่งประเทศไทย , cpgnuke ,thai os และ dragonfly น้องใหม่ ไม่แน่ใจว่ามี submit ไปหรือเปล่า ไว้พี่ว่างๆยังไงผมอาจต้องรบกวนพี่อีกนะครับ ในหมวดของ CMS. ไม่ทราบว่าได้รับผิดชอบหรือเปล่า

ทำได้แล้วค่ะ เพราะการรับผิดชอบหมวดใหญ่ จะเข้าไปล้วงลูก sub cat ในนั้นได้หมด

สู้ๆ

ตอนนี้กำลังไล่ปรับเปลี่ยนหมวดย่อย ยึดของฝรั่งก่อน
url ค้างเลยพักไว้ก่อน ทำโครงสร้างให้เรียบร้อยก่อน

อึม THT จะอยู่หมวด

[quote author=pizzaman link=topic=13056.msg127816#msg127816 date=1219329597]
อึม THT จะอยู่หมวด

โอ้ แบบนี้ต้องเซ่นแลกเส้นซะหน่อยละ อิอิ

5555

งี้ต้อง play body เล็กน้อยดีกว่า

สู้ๆ ครับพี่หมวย งานช้าง ชิ้นใหม่

ในหมวดนั้นเห็นแล้วแหละครับ ถ้าอยู่ได้หมวดเดียวก็ยังไงก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

พี่หมวยขอเพิ่ม หมวด World > Thai

ใน Discus Forum ของพวก Dmoz Editor ให้หน่อยได้ป่าวครับ แบบว่าอยากให้มี หมวดย่อย Thai อยู่ใน Forum ด้วยอ่ะครับ

www.resource-zone.com

โอ๊ะ ไม่เคยเข้าไปคุยในนั้นมาก่อนเลย ปกติเคยแต่เข้า forum ของ dmoz แต่มันเป็น closed forum อะจิ
เพิ่งจะไปสมัคร member ใน resource-zone เดี๋ยวได้ความคืบหน้ายังไง จะมาแจ้งค่ะ

ใครมีเว็บเกี่ยวกับสอนเก็บ log file ไม่ว่าจะฟรีหรือเสียเงิน
ช่วย pm มาให้หน่อยสิคะ จะรวมไว้ใน dmoz
เผื่อจะได้ค้นหากันง่ายขึ้น

โอ๊ะ เพิ่งเห็น น้าพต ก็เป็น editor ด้วยนี่คะ เยๆๆ