สอบถาม directadmin mail กับการส่งในมือถือ

:875328cc:
ทำยังไงตั้งค่าตรงไหนหรอครับให้มันส่งเมลจากมือถือได้ คือปกติที่เคยเช่าของคนอื่นมันสามารถ แอดเมลเข้า iphoneได้และก็รับส่งได้
แต่พอเปลี่ยนมาลงserverตัวเองมันสามารถ

เพิ่มเมลเข้ามือถือได้
รับเมลได้
แต่ส่งออกจากทางมือถือไม่ได้ พอกดส่งมันขึ้นว่า"ไม่สามารถส่งเมล สำเนาเก็บในกล่องเมลของคุณserverไม่รับผู้รับ ‘mail@mail.com’"

ส่วนในwebmailก็รับส่งได้ปกติครับ:189bbdde:

ต้องตั้งค่าตรงไหนพิมคำสั่งอะไรช่วยด้วยครับ:875328cc::875328cc:

เมลที่ใช้ Roundcubeครับ

อย่าพึ่งไปมองว่ามันส่งออกจากมือถือไม่ได้ ลอง รับ-ส่ง จาก PC ทั้งโดย web mail และพวก outlook หรือ thunderbird ดูก่อน ถ้าที่บอกมาทำได้แล้ว ก็เหลือแต่การตั้งค่าที่มือถือแหละครับว่าถูกหรือเปล่า

ดูตรงการตั้งค่า outgoing server ครับ ติ๊กให้มันใส่ user password ด้วย

ขอบคุณมากครับแก้ไขได้แล้วครับ:016: