Directadmin สามารถเปลี่ยน domain ได้หรือไม่ครับ

Directadmin สามารถเปลี่ยน domain ได้หรือไม่ครับ

อาธิ abc.com จะเปลี่ยนเฉพาะชื่อโดเมนเป็น aaa.com

โดยที่ข้อมูล ต่าง ๆ ยังเป็นของ abc.com ทั้งหมดครับ ยกเว้นชื่อที่เปลี่ยนใหม่

ได้ครับ user ทำได้เองอยู่แล้ว

ล็อกอินเข้าด้วย user
ไปที่เมนู Domain Administrator หรือ Domain Setup
เลือกโดเมนแล้วก็ คลิกที่ Change a Domain Name
ทุกอย่างจะเปลี่ยนทันที่ รวมถึงเมล์ สะดวกมาก
แต่จะมีจุดเดียวที่มันเปลี่ยนแล้วกระทบคือเรื่องของ path อาจจะต้อง config สคริบใหม่ครับ

สะดวกดีจังครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ :slight_smile:

:smash: :smash: :smash:

เผื่อไม่เห็นภาพครับ

www.jaideawhosting.com/howto/entry/16/

:blush:

แจ่มจริง ๆ ครับ
น่าจะใส่เสียงหล่อ ๆ แบบชาคริต เข้าไปด้วย

สรุปทำได้แล้วนะครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ขออนุญาติพี่บาสเจ้าของกระทู้นะครับถามเพิ่มนิดนึง แล้วมัวิธีเปลี่ยนuser ไหมครับ

/usr/local/directadmin/scripts/change_username.sh

แต่ก่อนผม add ย้าย แล้วลบ

แต่ตอนนี้ ง่ายกว่าเดิมแล้ว

ขอบคุณทุกท่าน

[quote author=Pantiphost.com link=topic=11358.msg110083#msg110083 date=1210837858]
แจ่มจริง ๆ ครับ
น่าจะใส่เสียงหล่อ ๆ แบบชาคริต เข้าไปด้วย

[quote author=Thaitumweb link=topic=11358.msg110097#msg110097 date=1210842660]
/usr/local/directadmin/scripts/change_username.sh

ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว