DirectAdmin 1.32.0 has been released

DirectAdmin 1.32.0 has been released.
This is major release with new features and bugfixes.
http://www.directadmin.com/versions.php?version=1.320000

Note that the RedHat 9 compile (which includes fedora 1 and 2) is not included as the build system is under repairs.

โอ้

หาเครื่องหนูทดลองอับเดตก่อน

[quote author=hack3rb43 link=topic=11558.msg112238#msg112238 date=1211796334]

[quote author=hack3rb43 link=topic=11558.msg112238#msg112238 date=1211796334]

ตัว vps product update แล้ว… ยังปกติไม่มีอาการ อื่นๆรอเวลาใช้งานต่อไป…

เดี๋ยวจะลองอัพเดทดูครับ

เพิ่งอัปไปเมื่อสองวันก่อน วันนี้มีมาอีกแล้ว รออีกหน่อยค่อยอัปดีกว่า

Centos 5.1 x64 ผ่านฉลุยครับ

ผม อัพเดต DA ไป 1.32 แล้ว ที่ระดับ admin ตรง user ใครโชว์จำนวน เป็น user คูณ 2 มั่งไหมครับ มันเพี้ยนไปนิด

อย่างเช่น มี user จิง 100 user แต่จำนวนดันโชว์ว่า 200 ใครเป็นเหมือนผมมั่งอะ

และที่บอกว่าซ่อนจำนวน user ไม่ให้ Reseller ดูได้ ผมเพิ่ม hide_ip_user_numbers=1 ในไฟล์ DA config แล้ว แต่ไม่เห็นจะซ่อนเลยครับ

ขอบคุณคับ

เพิ่งเห็น…เป็นเหมือนกัน

ไม่เป็นครับ ใช้ Centos ทั้งหมดไม่มีเป็นเลยครับ

ถ้างั้นคงเป็นเฉพาะ FreeBSD

ผมใช้ centos เป็นเหมือนกันครับ จำนวน user ไม่ถูกต้อง

centos จำนวน User x 2 เลย ตอนแรกตกใจ นึกว่า ลูกค้าเราเยอะ มองไปมองมา อ้าว กำ DA เพรี้ยนแล้ว

จะไปแก้ตรงไหนเนี๊ย

CentOS 5 i386 ปกติทุกเครื่องครับ

ชอบระบบ repair table ที่เพิ่มเข้ามาใน mysql management ครับ สะดวกดี

แล้ว user x 2 จะแก้ได้อย่างไรครับ แต่มันเป็นเฉพาะ admin level

แก้เองไม่น่าได้คับ รอ DA 1.32.1 ดีกว่า ไม่ซีเรียส ไม่ใช่เรื่องใหญ่
เมนู
Move Users bewteen Resellers BETA

ยังพิมพ์ between ผิดเลย

อย่าแก้เองครับ… รอตัวแก้ไขใน release ต่อไปดีกว่าครับ DA ทราบปัญหานี้แล้วและเขาก็ไม่ได้นิ่งนอนใจหรอกครับ ไม่นานหรอก…