[ขาย] Dell PowerEdge R210 II 2 เครื่อง สภาพสวย ประกันเหลือๆ

[B][COLOR=#ff0000][FONT=microsoft sans serif][SIZE=3][SIZE=5][U]Dell PowerEdge R210 II[/U][/SIZE][/SIZE][/FONT][/COLOR][/B][FONT=microsoft sans serif][SIZE=3] ---- [SIZE=3]เหลือ 1[/SIZE] เครื่องแล้ว

[COLOR=#333333]- CPU [/COLOR]Quad Core E3-12[SIZE=3]2[/SIZE]0 3.[SIZE=3]1[/SIZE]GHz
[COLOR=#333333]- RAM 4GB (2x2GB)[/COLOR] ECC
[COLOR=#333333]- HDD 500GB 7.2k SATA[/COLOR]
[COLOR=#333333]- Dual embedded Gigabit NICs[/COLOR]

• 8X [COLOR=#333333]DVD RW
  • [SIZE=3]ราง [/SIZE][/COLOR]
  • เหลือประกัน [COLOR=#ffffff][SIZE=3]1[/SIZE] ปี 6 [SIZE=3]เดือน[SIZE=3], [/SIZE][/SIZE][/COLOR][/SIZE][/FONT][FONT=microsoft sans serif][SIZE=3][SIZE=3]1[/SIZE] ปี 10 [SIZE=3]เดือน[/SIZE][/SIZE][/FONT][FONT=microsoft sans serif][SIZE=3]

[SIZE=5][SIZE=3][B]ราคา[/B][/SIZE][COLOR=#ffffff][B]19500,[/B][/COLOR][COLOR=#ff0000][B] 2[SIZE=5]2[/SIZE]000 [/B][/COLOR][B][SIZE=3]บาท[/SIZE][/B][/SIZE]

[/SIZE][/FONT][FONT=microsoft sans serif][SIZE=3]
[/SIZE][SIZE=3]สนใจติดต่อ 085-276-741O[/SIZE][/FONT]

ปรับราคาครับ

ยังขายอยู่ครับ

สนใจโทรมาเลยครับ

แนะนำ ว่าควรปรับราคาลงอีกครับ ยังแพงอยู่ครับ ^^

IฺBM เครื่องใหม่ spec ดีกว่าอยู่ที่ 25,xxx ไม่เกิน

รักจะเล่น IBM ต้องทำใจตอนขายครับ ตลาดรองไม่ค่อยคล่อง และอีกเรื่องก็อะไหล่
ลองเช็คดูในบอร์ดนี้ดูก็ได้ครับ สังเกตุคนทำโคโล ยังไม่เล่นเลย

เอาราคา Dell เทียบ ราคา IBM ก็พูดลำบากอะครับ

สำหรับคนชอบ Dell ก็ต้องยอมรับน่ะครับ และคนก็คงพอใจจะยอมรับ
ข้อดีเรื่อง part ต่างๆของ Dell ก็หาคล่องมากกว่า IBM เยอะอยู่
ดีไซน์สวย ปัญหาน้อย แต่ราคาแรงกว่า ก็ว่ากันไป

แต่เท่าที่สังเกตตาม IDC 80% เป็น Dell ทั้งนั้นเลย

ส่วน spec นี้ ก็มาติดตรง [COLOR=#333333][FONT=microsoft sans serif]E3-12[/FONT][/COLOR][SIZE=3][COLOR=#333333][FONT=microsoft sans serif]2[/FONT][/COLOR][/SIZE][COLOR=#333333][FONT=microsoft sans serif]0 [/FONT][/COLOR]นี่แหละ แต่ประกันยังยาว คงพอรับกันได้

เดิมที IBM ราคาสูงกว่า DELL ครับ อย่างรุ่นล่างนี่เพิ่งจะมาต่ำก็ไม่นานนี้
ส่วน Part ต่าง ๆ ก็ไม่ต่างกันครับ

ราคามือสองตัว Dell R210-II E3-1220 เนี่ย ไม่ควรจะถึง 20k ครับ

เพราะว่ามือสอง Dell E3-1240v2 ถ้าประกันเหลือเท่าคุณ (เยอะกว่าคุณนิดหน่อย) ผมสอยมา 23k เองครับ แรงกว่า 30-40%

ลดได้เท่าไหร่ครับ PM SVtag มาหน่อยครับ :slight_smile:

ผมเห็นด้วยกับ Comment ด้านบนนะครับ ติดตรง CPU E3-1220 เนี่ยแหล่ะ

ได้เท่าไหร่ลอง PM มาคุยกันดูครับ

Dell R210II กับ IBM เรื่องบริการผมว่าสูสีกัน
แต่พูดถึงความนิยมคงต้อง Dell แน่นอนอยู่แล้วครับ ผมก็ขาย Dell เป็นหลัก
ที่ผมเทียบ พูดถึงของมือใหม่กับของมือสองครับ IBM มือ 1 เห็นตั้งไว้ราคาใกล้ๆกันกับ Dell มือ 2 ผมมองในเรื่องของคนที่ซื้อไปใช้งาน
เลยแนะนำว่าควรจะปรับราคาลงครับ ถ้าคิดว่าอาจจะขายต่อยังไงก็ต้อง Dell ครับ เห็นด้วยครับผม ^^
ส่วน part Dell รุ่นนี้กับ IBM มันไม่เกี่ยวกับหายากหรือง่ายครับ เพราะหลักๆ ที่เปลี่ยนคงมีแค่ cpu ram harddisk ซึ่งหาได้ตามท้องตลาดและมี stock ครับ

สรุป คือเห็นโพสต์มานานแล้วเลยมาแนะนำราคาตลาดครับ ไม่ได้มีเจตนาอื่น

ปรับลดราคาครับ อยากไปสงกรานต์มั่ง

ไปเที่ยวไหนละท่าน

ว่าจะไปทะเลครับพี่ รอพี่ช่วยค่าเที่ยวอยู่เนี่ย อิอิ

เห็นราคาแล้วก็เปรี้ยวปากทันที แต่ตอนนี้ไม่รู้จะเอาไปยัดไว้ตรงไหนของตู้แล้ว :154218d4:

ขอให้ขายได้ไวๆ นะครับ จะได้มีตังค์ ไปเที่ยวสงกรานต์ :d16c4689:

อัพเดท เหลือเครื่องเดียวแล้วครับ