อยากได้ del r200 + colo ทำเว็บไซต์ ecommerce

ตอนนี้เช่าเป็น hosting อยู่ … กำลังจะตั้ง server เอง เท่าที่อ่าน ๆ ดู สนใจ Dell R200 + colo ที่ cat idc ทำเว็บไซต์ ecommerce …

ของพี่kkeไม่รู้ยังรับอยู่ไหมลองติดต่อดูครับ ไม่รู้ใช่ที่ตามต้องการไหม
ส่วนเครื่องลองติดต่อpantiphost.com ตอนนี้พี่พันทิพย์โฮสสร้างเวบเกี่ยวกับขายโดยตรงไว้แล้ว
แต่จําไม่ได้ว่าเวบไหนแหะๆ lol

www.PantipOnline.com
A Division of Pantiphost.com

:slight_smile:

:slight_smile:

คลิกที่ลายเซ็นต์ก็ได้ครับ [ Dell Colocation Server ]

pantiponline กับ pantiphost เป็นอะไรกับเวบ pantip หรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นอะไรกับห้างพันธ์ทิพย์หรือเปล่า อยากรู้มานานแล้ว

เป็นสมาชิกคนนึงของ pantip ครับ
เป็นลูกค้าคนนึงของ pantipmarket ลง ads
เป็นลูกค้าคนนึงของห้างพันธ์ทิพย์ ครับ

(เข้าใจเอาเองว่า)ไม่เกี่ยวครับ lol
เหมือนกับที่เว็บ pantip ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกะห้าง pantip เลยแม้แต่น้อยเช่นกัน

แหงะ โดนเจ้าตัวตัดหน้า