Dedicated Server , Co-location และ Full Rack @ CAT, CS Loxinfo, Jastel, Proen

สามารถใช้ทำสตีมมิ่งเรดิโอได้ครับ ส่วนเรื่อง bandwidth ก็สามารถใช้ได้อยู่ที่ประมาณ 300-400Mbps หรือประมาณ 40MB/s ต่อเครื่องครับ

เพิ่มเครื่อง Dedicated DELL R210II แบบ RAM ตัวละ 4GB ตามรายละเอียดดังนี้ครับ

[SIZE=2][B][COLOR=#ff0000]Hot! [/COLOR][/B][U][B]Dell R210 II Spec :[/B] [/U]

• CPU : Intel Xeon Quad Core [B]E3-1240[/B] Processor (3.3GHz, Turbo, HT)
  • RAM : [B]8GB /B DDR3 ECC (UDIMMs) 1333MHz
  • HDD : [B]1TB[/B] 3.5-inch 7.2K RPM SATA II Hard Drive - Non Hotplug

[B]ราคาเช่า [/B]เดือนละ [B]4,500[/B] บาท
[B]ราคาเช่าซื้อ[/B]สัญญา 12 เดือน เดือนละ [B]5,500[/B] บาท[/SIZE]

เครื่อง Cisco UCS200 [SIZE=2][U]พิเศษ[/U] เปลี่ยนจาก HDD 1TB RE4 เป็น [B]2TB[/B] RE4 โดยเพิ่มราคาเพียงเดือนละ 200 บาทเท่านั้นครับ ทั้งแบบเช่าและเช่าซื้อครับ[/SIZE]

เพิ่มเครื่อง Dedicated Server DELL R210 II ที่ใช้ CPU เป็น E-1230 V2 รุ่นใหม่ล่าสุดครับ

[B]Updated details :

[/B]Co-Location

• ปรับราคาค่าวาง Co-Location ที่ CS-Loxinfo เคส Atom จาก 1300 บาท/เดือน เหลือ 1000 บาท/เดือน

Dedicated Server

• เครื่อง DELL R210 II รุ่น CPU : E3-1230v2 เปลี่ยนจาก RAM 2x4GB เป็น [B]1x8GB[/B] เพื่อรองรับการขยาย RAM ถึง 32GB

เช่า ซื้อ R210 กับ ตัว I7 มีของไหม มีสัญญา เพิ่มเติมไร ไหม สามารถเข้าไปจัดการเครื่องเองได้เลยไหมครับ Direcadmin ตัว ปล่อยแยกให้ผู้ใช้อื่นได้ไหมครับ รบกวน PM ด้วยครับ ไม่มีเวลา เข้ามาดู :smiley:

PM ไปให้เรียบร้อยแล้วนะครับ :th_059_:

คอนเฟิมของเขาแรงจริงจ้า

ขอบคุณมากครับ (^-^)

ปรับราคา VPS และ Dedicated Server ลง!!!

Dedicated Server รายละเอียดรุ่น CPU กับ CPU Speed ไม่ตรงกันอะครับพี่เอ
(ลูกค้าเก่าแวะมาช่วยดันครับ คิดถึงมากครับบริการดีๆ)

ขอบคุณมากครับที่แจ้งมา แก้ไขเรียบร้อยละครับ

หมายเหตุ : คิดถึงเหมือนกันครับ ลูกค้าดีๆ แบบนี้ใครๆ ก็อยากได้ครับ ถ้าเงินเหลือเยอะจนไม่มีที่เก็บ โอนมาฝากที่บัญชีพี่ได้ตลอด 24ชม.ได้เลยนะครับ ^-^

ตอนนี้ได้ปรับปรุงข้อมูลหน้าเวปกับใน THT ให้ตรงกันตามที่หลายคน comment มาแล้วนะครับ เพื่อป้องกันการสับสนของข้อมูลครับ ขอบคุณที่แจ้งมาครับ

ได้ปรับปรุง spec กับ ราคาในส่วนของ Dedicated server ให้ข้อมูลตรงกันแล้วนะครับ ขอบคุณท่านผู้หวังดีที่แจ้งเข้ามาครับ

[B][SIZE=2][COLOR=#ff0000]PROMOTION! [/COLOR][/SIZE][/B][SIZE=2][U][B]Dell R210 II Spec :[/B]

[/U]- CPU : Intel Xeon Quad Core [B]E3-1240v2[/B] Processor (8M Cache, 3.30 GHz, [B]22 nm[/B])

• RAM : [B]2GB /B DDR3 ECC (UDIMMs) 1333MHz
  • HDD : [B]1TB[/B] 3.5-inch 7.2K RPM SATA II Hard Drive - Non Hotplug

ราคา [B][COLOR=#ff0000]33,000 [/COLOR][/B]บาท สำหรับผู้ที่วาง Co-Location กับทาง BrandServer.NET เท่านั้น (กำหนดวางขั้นต่ำ 1 เดือน)[/SIZE]

หลังจากที่หายไป 2 เดือน เนื่องจากตู้เต็ม ตอนนี้กลับมาอีกครั้งพร้อมกับปรับ Spec Dedicated Server ให้ดีขึ้น และราคาถูกลงครับ

ว่างที่ไหนมั่งครับเนี่ย ถ้าดีลงานสำเร็จคงได้กลับไปอยู่ด้วยอีกรอบ

ตอนนี้ว่างที่ CAT-IDC ประมาณ 3u ครับ ส่วน CS รับได้เรื่อย ๆ ครับ หวังว่าคงจะได้มีโอกาสรับใช้อีกนะครับ ^-^

แอบสนใจครับ ไม่ทราบว่าเอาวางไปเปิดเป็น vpn เซิฟเวอร์ได้ไหมครับ

คุณเอครับ เครื่อง atom นี่ ให้ไฟไม่เกินเท่าไหร่อ่ะครับ
ถ้าเป็นพวก apu ตัวเล็กๆได้ใหมครับ