บริการ DATACENTER สำหรับผู้ให้บริการ Web Hosting , Dedicated , Colocation

SheepLink IDC ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ทดาต้าเซ็นเตอร์ ขอเสนอบริการดาต้าเซ็นเตอร์โซลูชั่นส์ สำหรับผู้ให้บริการ Web Hosting Dedicated Servers Colocation Servers หรือ ผู้ที่ต้องการใช้งาน Colocation Server

1. บริการ IDC Solutionsสำหรับผู้ที่ต้องการมีห้อง Datacenterสำหรับบริการ ISP , VOIP, Hosting , Colocation , Dedicated servers หรือ บริการอื่นๆ

• พื้นที่สำหรับทำห้อง IDC ขนาด 30-200 ตร.ม
  • Backbone Link ขนาด ตั้งแต่

where?

เป็นอีกทางเลือกที่น่าสนใจมากครับ อยู่เมืองทองธานี แถมราคาโปรโมชั่นก็ดึงดูดใจมากๆ เลย อยากไปลองเปิดไว้สัก 1/4 เหมือนกัน แต่ ดูแล้วกำลังไฟที่จัดให้แล้ว มันไม่ Balance กันเลย ไม่ว่าจะเป็น 1/4, 1/2 หรือ Full Rack แสดงว่า ราคาที่โปรโมชั่น ต้องจ่ายค่าไฟเพิ่มด้วยใช่ไหมครับ

ปล. แก้ไข ขออภัยครับ ข้อความที่ขีดฆ่า ตอนแรกผมคำนวนผิด

เมืองทองธานี แจ้งวัฒนะ หลัง Impact

ร่ำรวย ๆ ครับเสี่ย

ผมนึกแล้วเชียว

ping time สูงจัง

[icez@thz02 ~]$ traceroute -An 115.178.60.9
traceroute to 115.178.60.9 (115.178.60.9), 30 hops max, 40 byte packets
1

เครื่อง Webserver transfer ไฟล์จาก CAT เข้ามาอยู่ครับ ตอนนี้ b/w เต็ม

ยังไงรบกวน trace ที่ IP อื่นๆได้ครับ 115.178.60.5 , 115.178.60.103,

น่าสนใจมากๆเลยครับ

คุณ Gippy อยากได้ Full Rack นะ ติดต่อมาตามลายเซ็นต์ผม ขอเก็บไว้เป็นทางเลือกอีกรายครับ :slight_smile:

ลอง trace มาจาก CAT ครับผม

[nick@ser120 ~]$ traceroute -An 115.178.60.9
traceroute to 115.178.60.9 (115.178.60.9), 30 hops max, 40 byte packets

1

จาก ADSL True 1M

Last login: Fri Feb

สอบถามคุณ Gippy หน่อยครับ

Full Rack BW Inter ได้ 1Mbps 1:1 หรือเปล่าครับ ขอ sure sure นะ

ขอบคุณๆ Gippy มากครับที่โทรมาให้ข้อมูล

เออ…เพื่อนๆใน tht หากจะหาตู้ใหม่ 1/4, 1/2 มาแชร์กับผมได้เลยนะครับ ของคุณ Gippy นี่แหละ :smash:
หลังไมค์กันมาล่ะกัน อิอิ :wub:

เสี่ยมาเองงานนี้สนุกล่ะครับ ร่ำรวยๆ ครับ

ปุ๊ก

พอดีว่าผมขายตู้ Rack Server อยู่ด้วย อยากถามว่า
ถ้าผมเอาตู้ Rack ไปวางเอง คิดราคายังไงครับ
มีเงื่อนไขยังไงบ้าง ช่วย PM มาหน่อยนะครับ

เสี่ยอัครวัฒน์ จะเอาตู้ไปวางเองเลยเหรอครับเจ๋งจริงๆ ขอให้เฮงๆ นะครับ

ว้าวราคาไม่แพงซะด้วย

ผมเอาด้วย 1/2 ละกันครับ อยากไปเที่ยวเมืองทองบ้าง
อยู่กับเสี่ยกิ๊บ อุ่นใจ